รถผมไฟเบรคชอบค้างแต่ไม่ทุกครั้ง ถ้าตอนไหนค้างเอาเท้าดันแป้นเบรคขึ้นไฟก็จะดับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ไร้สาระของนักเดินทาง รินบางบางจิบเบาเบา, 26 กุมภาพันธ์ 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมไฟเบรคชอบค้างแต่ไม่ทุกครั้ง ถ้าตอนไหนค้างเอาเท้าดันแป้นเบรคขึ้นไฟก็จะดับ มีคนบอกว่าน่าจะเกิดจากยางรองสวิตช์เสื่อม ผมลองมุดไปดูตามคำแนะนำ ยางรองสวิตช์ยังอยู่ครับ แต่สภาพเก่าแล้ว สังเกตุดูเวลากดแป้นเบรคแล้วปล่อย ยางรองสวิตช์จะแตะสวิตช์แค่นิดเดียว คำถามคือ ถ้าให้ดีเวลาปล่อยเบรคยางรองสวิตช์ต้องกดที่สวิตช์จนสุดใช่หรือไม่ครับ สภาพยางรองสวิตช์ที่ไม่เสื่อมต้องสภาพแบบไหนครับ. ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้