ช่วยผมด้วยค๊าบบบบบบบบบ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย *-$uper $kill-*, 25 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *-$uper $kill-*

*-$uper $kill-* New Member Member

13
    0
    0
    ปัญหามีอยู่ว่า พัดลมแอร์ตรงใต้คอนโซนอะคับเหมือนกับว่ามันเป็นไรสักอย่างเวลาเปิดแอร์สุดพัดลมจาเบาเหมือนเปิดแค่ครึ่งเดียวและบางทีก็ดับไปเลยต้องขยับสายไฟตรงใต้พัดลม พอจะมีวิธีซ่อมไหมคับ ตอนนี้เปงบ่อยมากแล้วจาซ่อมแพงไหมคับ รบกวนพี่ๆด้วยนะคับโผมมมมมมมมมมมมมม

2. *-$uper $kill-*

*-$uper $kill-* New Member Member

13
    0
    0
    เอ่อ แล้วยังมีอีกข้อนึงคับ

แล้วยังมีอีกอย่างนึงคับ ไฟมุม(ไฟเลี้ยว)ของ405GR นี่อะคับเราไปหาซื้อไปจากไหนอ่าคับ ทั้งซ้าย ขวาเลย รบกวนพี่และขอบพระคุนล้วงหน้าเลยนะครับ ยังรอฟังคำชี้แนะอยุ่ครับ อิอิ

3. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    - พัดลมแอร์ เข้าใจว่าน่าจะเป็นโบลว์เวอร์แอร์ใช่ป่าวครับ ถ้าต้องขยับสายไฟ ผมว่าน่าจะเป็นที่ขั้วสายไฟนะ หรือไม่ก็สายไฟขาดในอะครับ
    ลองเช็คสายไฟดูก่อนครับ ถ้าสายปกจิ ก็คงเป็นถ่านที่ตูดมอเตอร์มันเสื่อมคงต้องเปลี่ยนตัวใหม่ครับ

-ไฟเลี้ยว ของใหม่ วรจักรมีแน่นอนครับ

4. *-$uper $kill-*

13
    0
    0
    โอ้ขอบคุนท่านพี่มากครับ

อย่างที่ว่าไว้เลยครับไปเช็คมาแล้วที่แอร์น่ะคับ เป็นที่ถ่านจริงๆครรับ ถ่านมันหมดเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับผม ขอบพระคุณมากๆเลยครับท่านพี่ที่มาตอบ อิอิ ขอบคุณครับ

5. 406sR_SabA

131
    3
    18
    ยินดีครับ

6. *-$uper $kill-*

13
    0
    0
    มีเรื่องมารบกวนอีกแล้วครับ

พอดีที่ถามเรื่องพัดลมใต้คอลโซลไปน่ะคับมันมีปัญหาอีกว่าพอเปลี่ยนถ่านแล้วก็ใช้ได้แต่ปัญหาคือตัวคอม(ตัวมอเตอร์ของมันอะคับ)เริ่มไปแล้ว ถามที่ร้านเขาบอกว่าถ้าเอาของมันเลยตัวนึงไม่ต่ำกว่า4000บาทไทย เลยอยากปรึกษาพวกพี่ๆว่ามันพอจะเอามาปลงเอาของอื่นใส่ได้ไหม ถ้าถ้าต้องซื้อใหม่จิงๆราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่คับ รบกวนพี่ๆอีกครั้งนึงนะคับ ขอบพระคุนล้วงหน้าฮะ

7. pray

pray New Member Member

29
    0
    0
  8. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ไฟมุมแถวสะพานควายมีขายครับข้างละ350-450 บาท ครับลองไปดูเบอร์ร้าน 022798930 มีแน่นครับ

9. 406sR_SabA

131
    3
    18
    "ตัวคอม" นี่หมายถึงคอมแอร์ป่าวครับ
    ถ้าใช่ ลองหามือ2สภาพดีๆหรือไม่ก็เทียบของญี่ปุ่น แปลงใส่ก็ได้ครับ

10. *-$uper $kill-*

13
    0
    0
    อิอิ

ขอบคุนทุกท่านมากน่ะครับที่มาช่วยชี้แนะ ตัวที่ว่าเห็นเขาเรียกว่า พัดลมเพาเวอร์อะคับ(สะกดถูกป่าวไม่รุ้) พัดลม power อะไรนี่แหละงับอญู่ตรงใต้คอนโซลหน้าอ่าคับผม ยังไงก็ขอบคุนนะคับสำหรับคำชี้แนะของทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้