ทำไมรถติดความร้อนขึ้นจังคับถ้ารถไม่ติดขับปกติความร้อนปกติดีครับเป็นเพราะอะไรคับเริ่มตอน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Orawit Limsang, 14 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Orawit Limsang

Orawit Limsang Guest

0
    0
    0
    ทำไมรถติดความร้อนขึ้นจังคับถ้ารถไม่ติดขับปกติความร้อนปกติดีครับเป็นเพราะอะไรคับเริ่มตอนนี้ลองขับถอดวาวน้ำเหมือนเดิมตอนรถติด

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลองเช็ดความแรงพัดลมดูคับ ว่าพัดลมอ่อนแรงรึป่าวคับ

3. ไม่พัดลมอ่อนแรงก็สวิทช์ความร้อนมีปัญหา

4. Orawit Limsang

0
    0
    0
    เช็คยังไงได้มั้งคับพี่ว่ามันอ่อนแรงหรือป่าว

5. Orawit Limsang

0
    0
    0
    ส่วนตัวนี้คือสวิทความร้อนหรือป่าวเพิ่งลองเปลี่ยนใหม่มาคับ

6. ตัวนี้เซนเซอร์ความร้อนครับ ค่ามันจะเข้ากล่อง ecm แล้วกล่องจะสั่งพัดลมอีกที ถ้ามันมีปัญหาก็จะทำให้การควบคุมอุณหภูมิผิดพลาดได้เช่นกัน แต่ผมคิดว่าพัดลมอ่อนแรงมากกว่า เช็คยังไงก็ลองเทียบกับ NV ด้วยกันสิครับ พัดลมดังแรงกว่าเสียงเครื่อง

7. Orawit Limsang

0
    0
    0
    โอเครขอบคุณมากคับพี่สำหรับทุกคำตอบ

ดูระดับน้ำด้วยครับ อาจจะรั่วนิดๆ รึไม่ก้อหม้อน้ำตัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้