ช้วยวิเคราะห์อาการให้หน่อยครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 28 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ช้วยวิเคราะห์อาการให้หน่อยครับ ไปเปลี่ยนลูกปืนมาเมื่อเดือนที่แล้วล้อข้างซ้ายตอนที่ยังไม่ได้เปลี่ยนมันไม่มีเสียงดังหรอกครับแต่เอาแม่แรงยกขึ้นแล้วจับล้อขอบบนกับล้อขอบล่างโยกดูมันให้ตัวได้ครับเลยเปลี่ยนมันซะเลย แต่กำแท้ เปลี่ยนของใหม่แท้ๆแต่ขับๆไปมันดังตลอดทางเลยยิ่งใช้ความเร็วยิ่งเสียงดัง แล้วยิ่งตอนเลี้ยวขวา ล้อซ้ายจะดังกึกๆ ไม่รู้ช่างเค้าทำอะไรกับรถผม พอให้เค้าแก้ไขเค้าไปคลายน็อตหัวเพลาขับล้อข้างซ้ายที่เปลียนลูกปืนออกเสียงก็จะเงียบลงเค้าให้เหตุผลว่าเค้าขันแน่นไป มันเกี่ยวด้วยหรอครับ ตอนนี้ก็ยังดังอยู่ไม่รู้จะทำไงเลย ใครรู้แนะนำหน่อยครับ (ส่วนล้อข้างขวาปกติดีครับ เสียงดังมาจากล้อข้างซ้ายอย่างเดียวเลย)

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    อัพไปก่อน ทำไงดีคับ

2. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    น่าจะตรงเพลานะครับ อยู่แถวไหนครับ

3. อยู่อยุธยาครับ

4. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ใครอยู่แถวอยุธยาแนะนำด่วนครับ

5. ช่วยดันครับ

6. Krit Kritsada

Krit Kritsada Guest

0
    0
    0
    ไป ไทร์พลัด ที่อ่างทองครับ B13 ผมก็ดัง ไปแก้ หายครับ เลี้ยวจากสายเอเซีย ตรงเข้ามา ตรงแยกไฟแดงแรก ซ้ายมือครับ

7. สีแยกป่าโมกใช้ไหมครับเลี้ยขวาไปอ่างทอง แต่ ไทร์พลัด อยู่ซ้ายมือ ถูกต้องไหมครับ ( ขอบคุณครับ )

8. Krit Kritsada

Krit Kritsada Guest

0
    0
    0
    ไม่แน่ใจอ่ะครับ ให้เลี้ยงซ้ายเข้าอ่างทองจากสายเอเชียมาแล้วกัน สามแยกไฟแดงแรก อยู่ซ้ายมือ ตรงไปเข้าอ่างทอง อ่ะครับ

9. อาการนี้ผมเคยทำอยู่คือ ตอนแรกอาจขันน๊อตล้อไม่แน่นหรือแน่นแล้วน๊อตคลายเนื่องจากไม่ได้ใส่ฝาเบียร์ล๊อกน๊อต ขับๆไปดุมล้อที่ไม่แน่นก้อบดลูกปืนก้อบดเสียงเลยดัง การแก้ใข เปลี่ยนดุมยกคอม้า ลูกปืนใหม่ น๊อตหัวเพลาใหม่รองแหวนใส่ฝาเบียร์กิ๊บล๊อก รับรองแจ่ม

โอ้ว ขอบคุณครับ (Krit Kritsada ) ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้