ฝากถึงเพื่อนๆที่จะไปเที่ยวที่ใหนใกลๆ ตรวจเช็คสภาพรถก่อนออกเดินทางด้วยนะครับ ไม่งั้นจะเป็นแบบผม

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย duke_es, 25 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    รถผมเครื่องพังไปแล้วครับ ถึงขั้นต้องขึ้น Slide On ไปเลย ครั้งนี้งา:cry:นเข้าแน่ๆ

2. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    งานเข้า อกคันแล้ว เพื่อนๆ พี่ๆ
    ตรวจสภาพรถกันด้วยนะคับ

3. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    งานเข้าเลย ดุ๊ก ...ญ.บอกขอ 2 ...อิอิ

4. Gettuned

Gettuned Active Member Privilege

140
    95
    28
    เป็นไรพังduke

5. duke_es

162
    22
    0
    ช๊าพละลาย + ก้านสูบคด + ข้อเหวียงคด + กระบอกสูบเบี้ยว = งานเข้าคับ

6. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    รถเปงไรหรอคับ

7. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    วิ่งมากี่โลอ่ะดุ๊ก
    อย่างนี้วางเครื่องใหม่เลยปะหรือจาซ่อม

8. duke_es

162
    22
    0
    2 จิต 2 ใจอยู่ อ่ะพี่
    1. วางเครื่องใหม่ ก็คงจะไม่วางเครื่องเดิมแน่ๆ เพราะ D17A หรือจะเป็น D17Z ไม่มีเครื่องสดมีแต่เครื่องยกลง คราวนี้นึกถึงสภาพเครื่องยกลง
    ก็ต้องวิ่งมาเยอะแล้วสภาพก็ไม่น่าจะดีแน่ๆ ในตลาด

2. ถ้าวางเครื่องใหม่จะเป็นตระกูล B ต่างๆ ( เพราะงบปานกลาง ) บางทีวิ่งๆ ไปอาจจะต้องมา Overhorn กันใหม่ เพราะสภาพก็ไม่รู้จะเป็นมายังไง
    แล้วก็แปลงเยอะ เดือนเดียวคงไม่เสร็จแน่ๆ แปลงเพียบ อีกอย่างทํางี้คงเสียรถน่าดู ( แค่นี้ก็เสียหนักไปแล้ว แหะๆ )

3. ถ้า Overhorn เครื่องนี้ไป ก็เท่ากับว่า เครื่องก็ยังสดอยู่ เพราะเปลี่ยนใส้ในใหม่หมด ราคาก็พอๆ กับวางเครื่องใหม่ แต่แค่เครื่องที่วางใหม่มันไม่สด เท่ากับการ Overhorn เครื่องเดิม

สรุปแล้วก็ยังคิดต่อไป คิดหนักเหมือนกัน เพราะตอนนี้ผมต้องรีบใช่รถด้วย ^

9. The PoL

The PoL New Member Member

15
    0
    0
    มันเกี่ยวกะติดแก๊ซ เป่าว่ะดุ๊ก

10. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ขับยังไงเนี่ยถึงเป็นได้ขนาดนี้...

11. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    รบกวนอธิบายเพิ่มหน่อยครับว่าเกิดจากสาเหตุอะไร จะได้ระวังตัวครับ

12. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    หนาวๆร้อนๆเลย อ่าดิ๊ :embarassed:

ว่าแต่ว่ามานเพราะอะไรง่า อยากรู้อ่า ดูท่าทางไมมานเปงเยอะจัง :confused:

13. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    กลุ้มจัยแทนเลยเจอแบบนี้

-- --"

14. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ขึ้ น S l i d e O n ค น เ ห็ น เ ข าจ ะ

ไ ด้ นึ ก ว่ า ร ถ มึ ง ทำ เ ต็ ม ดุ๊ ก 5 5

ใ ก ล้ ซ่ อ ม เ ส ร็ จ แ ล้ ว ช่ า ย ป่ะ

15. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    นี่ไม่ใช่แผนวางเครื่องใช่มั๊ยครับ

16. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    โห..งานใหญ่

17. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    แผนวางเครื่องใหม่ป่ะดุ๊ก ทำเป็นจะเดินทางไกล แอบถ่ายน้ำมันเครื่องออกป่าว ...... เหอๆ

18. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    เสียใจด้วยนะครับดุ๊ก

ถ้าสนใจเครื่อง D17 สภาพครบๆมาพร้อมหัวลองโทรหาเบอร์นี้นะครับ

081-8221677 :D:D:D

19. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    มันเปนแผนเคลม แน่ๆ เลย คับ ...

แม่งฟอร์มเยอะ 5555555+

20. duke_es

162
    22
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆที่ es ที่เป็นห่วงกันครับ เรื่องเกิดจากว่า มีนํามันเครื่องหยดอยู่ใต้ท้องรถ จนเหือด และ Sensor ไม่แจ้งสถานะ ว่านํามันเครื่องหมด ทําให้ขับไปอย่างม่รู้ร้อนรู้หนาว มันก็หยดไปเรื่อยตลอดทางอ่ะครับ ผมก็ไม่รู้ว่ามันหยดได้ไง แต่ยังไงเพื่อนๆที่จะไปที่ใหนใกลๆ ก็ให้สังเกตุใต้ท้องรถบ้างนะครับ บางทีเราเช็คนํามันเครื่องแล้ว แต่ความจริงมันกําลังหยดทิ้งแบบรถผม

21. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ...เสียใจด้วยนะ

ถ้าจะหนักหนาเอาการเอ้า...ยังไงก็ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆนะคับ....ต๊อด...ต๊อด...

22. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    เสียใจด้วยครับ

23. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    วาง K ไปเล๊ยไอ้น้อง มัวช้าอยู่ใย เดี๋ยวเพ่ก็ตัดหน้าซะก่อนหรอก อิอิอิ

24. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ดุ๊ก......งานเข้าติดๆกันเลยหวะเราช่วงนี้...มันปีอะไรวะนี้ ส่งท้ายได้เจ็บปวดมาก เดี๋ยวไปเที่ยวไหนกันให้ไกค์มันไปรับ

25. PiNkY!!

PiNkY!! New Member Lady Member

77
    0
    0
    เสียใจด้วยกะทุกๆคันนะคะ

แหะๆ รถนู๋จะเปนไรปะเนี่ย....

แต่เวลาเบาแล้วรถมันจะดับ เปิดแอร์ก้อจะดับ แอร์ก้อไม่เยนละ

ฮือๆ หาตังซ่อมรถอีกละ

26. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    กรุณาไปลงขายในกระทู้ตลาดสดที่ปักหมุดไว้ด้านบนครับ....:D

27. Booky

Booky New Member Member

9
    0
    0
    เป็นเหมือนผมเลยครับ
    แต่ของผมงานเข้า2รอบแล้วครับ
    ช้าฟนี่แหละครับ น่าเหนื่อยจริงๆ:cry::cry::cry::cry:

28. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    เปลี่ยนบรรยากาศนั้งรถเมย์สิเพ่ เอิ๊กๆ

29. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    .....

แกแหละ คนขับส่วนตัวช่วงนี้....:D

...เสียใจด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้