ขอถามเพื่อการตัดสินใจ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย chat nontha, 14 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chat nontha

chat nontha Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ผมหารถได้แล้ว เป็นภายในตัวนอก (ผมเน้น 2 อย่าง ภายในตัวนอก กะ วางเครื่องแล้วอะไรก็ได้ที่เป็นหัวฉีด) แต่ว่าคันนี้มานเป็นคาร์บู
    พี่ๆๆๆแนะนำด้วยครับเพื่อได้มาจริงๆๆๆแล้วต้องดูและมานยังไงไงไงบ้างดูแล้วยากไหม สมุมติว่ามาเป็นรถพี่ๆๆอะคับ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ก็ขับไปซักพักก่อน ดูว่าเครื่องเก่ายังไหวมั้ย ถ้าไหวก็ใช้ต่อ ถ้ามีปัญหาจุกจิกซ่อมโน้นซ่อมนี่ ก็เปลี่ยนเป็นหัวฉีดไปเลยจะได้ทีเดียวจบ ส่วนเรื่องแต่งไว้ทีหลังสุดเลยคับ ทำรถให้สมบูรณ์พร้อมขับมากที่สุดก่อน

3. Banesto

Banesto New Member Member

11
    0
    0
    ถ้าเป็นผมได้มาใหม่ๆ จะเอาเขาอู่เช็คทุกส่วนดูก่อนครับ พวกน้ำมัน สายพาน ช่วงล่างเบรคเทือกนี้ครับ

4. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ถ้าเป็นผมนะคับ..จะช่างใจดูว่าจะใช้คันนี้ไปนานมากมั๊ยแบบว่าตลอดไปมั๊ย
    ....ถ้านานแน่ๆ ตัดสินใจ หาเงินลงเครื่องเลยอ่ะคับ (ถ้าพอจะมีกำลังทรัพย์)...
    ....เพราะว่าไม่ช้าหรือเร็วเราก็ต้องวางเครื่องอยู่ดี วางเร็วๆซะสบายใจกว่าคับ....
    .....ผมเคยหมดกับเครื่องคาร์บูมาหลายคับ ก่อนที่จะมาวางหัวฉีด ทั้งค่าน้ำมัน ฯลฯ เลยคิดว่า เงินที่หมดไปกับการซ่อมนี่ก็เพิ่มอีกหน่อยวางดี15ได้เลยนะเนี่ย...
    .....เอาใจช่วยคับ เปลี่ยนไหวเปลี่ยนเลยคับ ขับสนุกกว่าเยอะ ประหยัดค่าน้ำมันด้วย....เรื่องค่าใช้จ่ายผมว่าท่านไหวน่า.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้