ถามเรื่องกลิ่นน้ำมัน

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย อุ้ย, 6 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อุ้ย

อุ้ย New Member Member

13
    0
    0
    พอดีช่วงนี้เพิ่งสังเกตุครับว่า เวลาจอดรถเส็ดตอนกลางคืน พอเช้าเดินมาจะขับออกไป มันได้กลิ่นน้ำมันแรงมากเลยครับ แต่ไม่มีอะไรรั่วที่พื้นเลย เลยอยากถามว่าอาการแบบนี้น่าจะเป้นที่สายน้ำมันอะไรพวกนี้มันซึมรึป่าวครับ ใครรู้บ้างช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุนครับ เพราะว่าเครื่องตอนนี้เป็น ดี16 แคมเดี่ยว เต็มถังวิ่งได้ ประมานแค่ 280 เอง ผมเลยอยากรู้ว่าปันหาน่าจะเกิดจากตรงนี้ป่าวอะครับ ขอบคุนครับ:cry:

2. pong86

pong86 New Member Member

21
    0
    0
    รถผมก็มีกลิ่นเหมือนกัน แต่เป็นกลิ่นไอเสียเข้า รอคนอื่นมาตอบต่อ

3. feelball

feelball New Member Member

13
    0
    0
    รถผมก็เปงเหมือนกันครับ เวลาเร็งเครื่องแล้วได้กลิ่นไอเสีย

รอคำตอบ ครับ

4. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    เช็คท่อยางน้ำมันทุกเส้นก่อนเลยครับ

5. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ผมก็เป็นครับ จะได้กลิ่นแต่ตอนจอดอ่ะครับ ไม่มีหยดเช่นกัน

6. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0
    ผมก็เป็นครับ

7. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    ผมเคยเป็นนะ ไม่มีสีมีแต่กลิ่น ปรากฎว่าถังรั่วด้านบนมองไม่เห็น ลองเช็คดู พวกท่อด้วย

8. diamondman

diamondman New Member Member

20
    0
    0
    ผมเคยเป็นมาเลยหละครับ อับดับแรก เช็คปั้มตัวบนที่อยู๋ใต้เบาะคนนั่งนะ อันดับสอง ยกขึ้นห้อย ดูสายนำมันต่างๆที่ออกจากถัง ของผมทีแรกใช้ปั้มติ๊ก J ปรากฏว่ากินนำมั้นสุดๆ แล้วก็ต้องเปลี่ยนเป็นของ 4A นะครับ ตอนนี้เช็คเรื่องสายไปหมดแล้วไม่มีรั่ว เติมน้ำมัน โซฮอล 95 800บาท วิ่งได้ 300 กม.ขึ้นนะครับ ในเมืองด้วย กระทุ้งมันส์ๆเลย ลองเช็คดูนะครับ ที่บอกมาของผมมันรั่วทุกจุด

9. ///

/// Guest

0
    0
    0
    ผมก็เป็น เซ็งมาก แก้ไงดี ไม่แน่ใจว่าจะเป็นยางขอบประตูหลังรึป่าว

10. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    ผมก็เป็นครับ รั่วข้างบน เปลี่ยนไป 3 ถังละ ไม่รู้เกิดจากอะไร
    มีแต่กลิ่น โดยเฉพาะตอนเติมน้ำมันเต็มถังอะครับ จะมีหยด กลิ่นจะแรง

11. TON_SPOON

TON_SPOON New Member Member

77
    0
    0
    เหมือนกันเลยเวลาชัดของผม ค่อยมีกลิ่นอ่ะ:rolleyes:

12. ushare2000

ushare2000 New Member Member

9
    0
    0

ลองเติมน้ำมันเต็มถังดูนะครับ แล้วลงมาดูแถวใต้ถังน้ำมัน ผมเคยเป็น ท่อยางมันเปื่อย (จำไม่ได้ว่าเค้าเรียกอะไร) น้ำมันเลยรั่ว ประมาณ 2 นาทีถึงหยุด ซึ่งถ้าไม่เติมเต็มถังจะไม่รู้

13. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    ของผมอะ ถังรั่วด้านบนครับ 3ถังละ ตำแหน่งเดิมๆ ไม่เกี่ยวกับท่อยางครับ

14. อุ้ย

อุ้ย New Member Member

13
    0
    0
    โห เป็นกันเยอะนะครับเนี่ย ยังไงเดี๋ยวจะเอาไปเช็คท่อน้ำมันทุกเส้นก่อนแล้วจะมาบอกนะครับว่าเป็นยังไงบ้าง ของผมตอนขับนี่ก็ได้กลิ่นด้วยเหมือนกันนะครับ ยังไงก็ขอบคุนทุกคนมากนะครับ

15. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    เปลี่ยนเป็นถังโดนัทเลยอุ้ยเต็มถัง500บาทเองวิ่งได้ตั้ง300โล

16. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    เช็คท่อทางน้ำมันต่างๆ
    ส่วนถังเช็คดูรอย คราบน้ำมัน+ดมกลิ่น
    ซีลปั๊มติ๊ก ซีลลูกลอย ด้วย

17. T_KriT

T_KriT New Member Member

11
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ เปลี่ยนไปสามถังแล้ว ตำแหน่งเดิมๆ เลย แถมไม่มีรอยกระแทกจากด้านล่างด้วย :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้