civic 04 Unlimited Edition full color red Ferrira 1997

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Tu_Ut, 4 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    เสดซะที โปรเจกนี้ไส้แห้งเลย คับ

เอามาให้ชมกานตามคำขอเน้อ

เลือกสถานที่มาเลยนะเนี่ย อิอิ

สีมันจะไม่เหมือนกานเวลามองอ่า มันขึ้นอยู่กลับแสง:D

รายละเอียดการทาม ดังนี้

ชิ้นส่วนที่ต้องใช้ในการแปลงมีดังนี้ (คราวๆ)
    1. ฝากระโปรง
    2. แก้มหน้า ซ้าย ขวา
    3. กันชนหน้า
    4. กระจังหน้า
    5. ไฟหน้า ซ้าย ขวา
    6. คานรองรับไฟหน้า
    7.พาสสติกติดแก้ม
    รายละเอียดในการแปลง รวมถึงค่าใช้จ่าย(ขึ้นอยู่กับว่าจะหาของได้ในราคาถูกหรือแพง)

1. กันชนหน้า 04 ราคามือสองประมาณ 1,300-1,800 บาท ค่าทำสีประมาณ 2,500 บาท (แนะนำเบิกศูนย์จะดีกว่าสำหรับชิ้นนี้ ประมาณ 3,000 บาท เนื่องจากเป็นพลาสติก มองลำบาก ถ้าเป็นของถอดก้อดีไป แต่ถ้าเป็นของที่ชนมาแล้วๆเอามาเป่าให้เข้ารูป เวลาประกอบจะไม่สนิทเท่าที่ควร)
    2. ฝากระโปรงหน้า ราคามือสองประมาณ 1,500-2,000 บาท ค่าทำสีอยู่ประมาณ 3,000+ เนื่องจากต้องทำสีทั้งด้านในและด้านนอก
    3. แก้มด้านซ้านและด้านขวา ราคามือสองชิ้นละประมาณ 1,000 บาท ค่าทำสีประมาณข้างละ 1,500 บาท ( ต้องดูนิดนึงว่ามีกิ๊ปยึดกับกันชนมีมาด้วยรึเปล่า ถ้าไม่มีเบิกศูนย์ได้คับ ตัวละประมาณ 200 บาท ใช้ข้างละ 1 ตัว)
    4. กันชนหลัง 04 ราคามือสองประมาณ 1,500 บาท ค่าทำสีประมาณ 2,500 บาท (ไหนๆเปลี่ยนหน้าแล้วเปลี่ยนหลังไปด้วยเลยทำทีเดียวจบคับ แต่หากทำท่อไอเสียมาอาจต้องไปเดินท่อใหม่ เนื่องจากกันชนจะเตี้ย กว่าเดิมประมาณ 1 นิ้ว อาจจะติดได้คับ)
    5. กระจังหน้าเดิมๆ ราคามือสองไม่เกิน 1,000 บาท (ถ้าชอบกระจังports คงต้องเบิกใหม่ ประมาณ 2,500 เพราะหายากคับมือสอง)
    6. โคมไฟหน้า ราคามือสอง มีตั้งแต่ 1,000-3,000 บาท (เอานี้ได้มาแต่โคม ต้องไปหาซื้อหลอดไฟเพิ่มคับ ใช้หลอด HB4 กับ HB3 อย่างละคู่คับ ซื้อหลอดได้ที่อาคารวรจักร แล้วก้อต้องซื้อปลั๊กเสียบหลอด มาด้วยคับตัวละ 30 บาทใช้4 หลอด เนื่องจาก ของเดิมเป็นหลอด H4 ส่วนไฟเลี้ยวในโคมด้านหน้าต้องแปลงด้วยคับ ใช้ของเดิมไม่ได้ เรื่องไฟเนี่ยค่อยๆข้างยุ่งมากคับ เคยลองโทรไปถามศูนย์ๆขายเป็นชุดคับ 6,000 บาท )
    7. กระจกมองข้าง spec us (อันนี้ออฟชั่นเสริม)
    8. สเกิร์ตด้านหน้าของแท้ ราคามือสองประมาณ2,500-3.000 บาท ค่าทำสีประมาณ 1,500 บาท (ผมว่าใส่แล้วดูดีขึ้นเยอะนะคับแล้วแต่ชอบ แนะนำให้หาของแท้คับ เข้ารูปมากๆ ทีเดียวจบ)
    9. สเกิร์ตด้านข้าง ราคามือสองประมาณ คู่ละ 3,000 บาท ค่าทำสีประมาณ ข้างละ1,000 บาท
    10. หางหลัง dc2 ราคามือสองประมาณ 5,000-6,000 บาท (อันนี้แล้วแต่ชอบคับ)
    11. สปอร์ทไลท์ มีให้เลือกหลายเกรด คับ ของแท้มือสองประมาณ 2,500-3,000 บาท มือหนึงงานจีนประมาณ 1,500+ งานไต้หวัน ประมาณ 2.000 บาท ( ที่ใส่อยู่เป็นงานจีนคับ ติดฟิมล์เหลือง อันนี้ไม่ต้องของแท้ก้อได้ค่อนข้างเนียน ถ้าแตกมาจะได้ไม่เสียดายด้วยคับ)
    12. คานเหล็กรองโคมไฟหน้า ข้างละ200 คับ

สรุป ค่าของ(มือสอง)โดยประมาณถ้าจะเปลี่ยนเฉพาะด้านหน้า (กันชนหน้า+ฝากระโปรง+แก้มซ้ายขวา+ไฟหน้า+กระจังหน้า+กิ๊ปยึด+คานเหล็กรองไฟ) ประมาณ 10,000 บวกลบ ไม่เกิน 2,000 คับ ส่วนค่าทำสีอยู่ที่ ประมาณ 8.000-10.000 บาท ถ้าเครมประกันได้จะคุ้มมากคับ)

ส่วนจะทำ สเกิร์ตรอบคัน + กันชนหลัง + หางหลัง + กระจกมองข้าง + สปอร์ทไลท์ ก้อลองคำนวณเอาตามงบคับ

ปล.1หวังว่าคงเป็นประโยชน์และแนวทางในการตัดสินใจสำหรับใครที่คิดอยากจะทำ ไม่มากก้อน้อยนะคับ

ขออนุญาติยกของพี่เนมานะ เรื่องข้อมูล เพราะเหมือนกานคับ ผมโทไปถามพี่เค้ามา และก้อมีพี่เก่ง เปงที่ปรึกษาส่วนตัวอีก และก้อพี่ๆชาว es ทุกคนที่ให้คนปรึกษาด้วยนะคับ โทดทีที่มะได้เอยชื่อ เพราะปรึกษาไปทั่วเลยเยอะ ขอบคุงทุกคนมั่กๆคับ
    ปล. ส่วนผมเคลมประกันรอบคัน จ่ายส่วนต่างอีก8000 ค่าแปลง1000 เอกเซบ 4000
    ปล.2เรื่องไฟหน้าถ้าจะไปใส่ซีนอนอยู่แล้วจะมีปัญหาให้ร้านเค้าทามให้เลยก้อได้ แต่ไฟเลี้ยว กะไฟหรี่ผมให้อู่เค้า ตัดต่อเอา
    ปล.3 งบประมาณที่ใช้ไปก้อ ค่าของ ราว7000-10000 เบ็ตเสร็จก้อ 20000 ก่าๆ อ่า

หรือใครสงสัยอะไรก้อโทมาถามได้คับ ยินดีให้คำแนะนำ เพราะผมก้อเคยเปงคนโทไปถามพี่คนที่ทามมาเหมือนกาน ไม่ต้องอายหรอกคับ

Tel.089-152-0093

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2007
  2. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    Good idea....................:D

3. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    สวย มากๆ ครับตู้

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    มานต้งแบบน้านนนน เซ่ ตู้ ซิง กล้าที่จะแตกต่างงงง สุดๆๆ ไปเลย ยอดๆๆๆ

ยังไง ขอ ทราบบบ รายงานค่าใช้จ่าย ด้วยเด้อ รายละเอียด เผื่อ คนรุ่นต่อไป จะ นำไปใช้มั่ง เน้อ 5555 :D:D:D:D

5. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    สุดติ่งเลยตู้ ..... ในฝันเลยนะเนี่ย

6. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    สวยมากมายเรยตู้....ทำที่อุ่ไหนมา เคลมประกันอ่ะป่าว หมดไปเท่าไรเนี่ย

7. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ช่วงแรกๆ เคลือบสีบ่อยๆ หน่อย

แล้วจะแว๊บเลย

8. Boyz_Black ES

Boyz_Black ES New Member Member

11
    0
    0
    สวยมากเลยครับ หาตูดเป็ดกับกระโปรงลายเคฟล่ามาใส่ จะดูสวยและโหดมากครับ ยกนิ้วให้เลยกับสีนี้ ชอบๆๆ

9. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ยังกะดูรถตัวนอกเลยอะ
    งามครับ

10. tHe TW.

tHe TW. New Member Member

34
    8
    0
    แดงแป๊ด.....

11. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    ถึงว่ามันหายไปไหนซะนาน

12. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    อื้ม .. เหมือนไม่ใช่รถในบ้านเราเลย สวยมากๆเลยครับ

13. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    สวยงามมากมายก่ายกองเลยตู้

14. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    :Dรอดูเหลืองพี่วิทย์อยู่น๊า
    จิงป่ะพี่ อิอิ
    :eek:

ไปติดซีนอนร้านพี่เป็ด ที่เบิร์ดบอกมาแล้วนะ สวยมากๆ อิอิ

ok คับ แต่อะไหล่ที่ต้องเบิกผม เอาไปลงในกระทู้ ปักมุดเน้อ พี่ป๋อง

เคลมรอบคันพี่ดิว จ่ายส่วนต่างอีก8000ง่า ส่วนอู่ทามแถวบ้านอ่า ประกันมานบอกทามในเครือลด เอกเซบ 6000 จะเหลือ4000 เหอๆ แพงอยู่ดี แต่ก้อเอา
    คับป๋ม ตอนนี้แอร์มะเย็นเลย เดวจะล้างแอร์ จาโทไปถามทางไปร้านนะพี่เอก
    อยากใส่เหมือนกานคับ แต่ตังหมด อด...ได้เท่านี้(ไปก่อน):D
    ไอที่หายอ่า เรียนเสาร์+งานเยอะ +มะมีตัง หึๆ:cry:

15. note^-^

note^-^ New Member Member

33
    3
    0
    รถแดงแม๊คดำ สวยๆๆ

16. BLACKCIVIC

BLACKCIVIC New Member Member

84
    0
    0
    แจ่มเลยพี่ตู้วานแจงรายละเอียดเพื่อปักหมุดเป็นแนวทางให้กับน้องๆได้เจริญรอยตามหน่อยคร้าบเอาแบบละเอียดเลยนะครับ กำลังจะเจริญรอยตามในอีกไม่กี่วันนี้แว้ว...............

17. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    สีในฝันเลย

18. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    สวยดีตู้ ไอเดียบรรแจ่ม...

19. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    โอ๊ววว สุดยอดเลยคร้าบบ

20. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    โอ้วว

สวยจิงๆ ดีครับ กล้าที่จะแตกต่าง

21. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    สวยดีครับ

22. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    ถึงว่าหายหน้าหายตาไปเลยไปซุ่ม อยู่นี้เอง ถ้าจะหมดไปหลายอยู่ มาฉีกแนวเลยวุ้ยคราวนี้ สีเหมือนเวปเราเรย

23. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    หล่อมาก ๆ ๆ ๆ .......... คันนี้ ~*

24. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    แดงๆ สวยครับ จัดตัดหมอกต่อเลย

25. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    สุดยอดเลยตู้ ไม่น่าเชื่อก่อต้องเชื่อ สวยสาด ยอมรับจิงๆ กล้าที่จะแตกต่าง ลูกผู้ชายตัวจิง ดุโคตร

26. aed

aed New Member Member

20
    1
    0
    สวยมากมายเลยคับ สวย สวย:D

27. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ส ว ย ง า ม ดี ตู้ สุ ด ดี

28. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    ลําหน้าพี่ไปแล้ว เด่น สง่า hiso คุ้มค่าเงินดีมากตู้ ยกนิ้วให้ที่กล้าทําสิ่งที่แตกต่างจะได้ไม่ซําใคร

29. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    ให้มันได้แบบนี้สิ นายตู้!!!

30. BLACKCIVIC

BLACKCIVIC New Member Member

84
    0
    0
    ท่าจะต้องรบกวน ฮอทไลน์สายด่วนถึงพี่ตู้ซะแว้ววววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้