กรุณาอย่าทำแบบนี้

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย veeru83, 5 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. veeru83

veeru83 New Member Member

12
    0
    0
    ขอเตือนทุกๆท่านเวลาเข้าโค้ง กรุณาใจเย็นๆ รถขับเคลื่อนล้อหน้า มักจะมีอาการ understeer (หน้าถไลย)

ผมเข้าโค้งเร็วไปหน่อย (รถ honda accord 2.4EL ปี 2005 ของคุณพ่อ) เบรกไม่อยู่ ไหลไปข้ามฟุตปาต ชนเสาไฟฟ้า

มีประกันชั้น 1 กำลังรอประเมินราคา จาก 0 ชลบุรี หน่าจะประมาณ 2.5 แสน

2. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    ขอบคุณมากครับ เสียใจกับเหตุการณ์ด้วยนะครับ

3. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    โห๋ ระวังหน่อยนะ ซัดโค้งมีแต่เสียครับ ไม่มีรับครับ
    โชคดีที่ไม่เป็นไร ผมจาจำไว้เป็นประสบการณ์ครับ ว่าถึงช่วงล่างจาดีแค่ไหนก็ต้องมีวันพลาด แน่นอน !

4. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    ขับรถระวังๆ กันนะคับ ขอบคุณสำหรับคำเตือนคับ

5. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    อืม... จากภาพเข้าโค้งมาเท่าไหร่อ่ะครับ ดูแรงน่าดู อืม...เสาไฟมันแพงนะครับ ระวังหน่อย

6. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

7. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เสียใจด้วยคับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว ผมว่าต่อให้โช๊ค หรือ ช่วงล่างอื่นๆดีแค่ไหน มันก็มีลิมิตมันอยู่ถ้าเกินมันก็อาจเกิดอุบัติเหตุได้นะคับ
    ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆนะคับ

8. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ขับรถกันดีๆ ขับอย่างมีน้ำใจเข้าไว้ ..... เสียใจด้วยนะครับ และขอขอบคุณสำหรับคำเตือนดีๆนะครับ

9. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ขั บ ร ถ ต้ อ ง มี ส ติ ต ล อ ด เ ว ล า เ ว ล า เ ข้ า

โ ค้ ง อ ย่ า เ ข้ า แ ร ง เ ดี ย ว คุ ม ไ ม่ อ ยู่

10. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    น่าจะมาไม่เบาเลยนะนั่น ยังไงก็เสียใจด้วยครับ ยังไงก่อนเค้าโค้งก็สังเกตุดูหน่อยว่าถนนมันยางมะตอยหรือปูน ถ้ายางมะตอยก็เบาๆนิสมันลื่นครับ บางทีโช๊คเอาอยู่แต่ยางเอาไม่อยู่ก็มีคับ

11. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    ขอบคุณมากมายสำหรับคำเตือนครับ

เสียใจด้วยเรื่องรถนะครับ

ปล. ค่าเสาไฟฟ้าแพงนะครับนั่น

12. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    หายไวๆๆนะกับพี่น้อง

13. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เสียดายรถจังเลยครับ el ด้วย

14. veeru83

veeru83 New Member Member

12
    0
    0
    ขอวาดฉากให้ทุกๆท่าน

โค้งที่พูดถึง คือโค้งที่มาจากวงเวียนปลาโลมาลงชายหาดพัทยา ตรงข้ามร้านอาหาร Mantra มันเป็นโค้ง 90 องศา แต่มันก็ไม่ใด้แคบมาก (โค้งมันกว่าง big radius)

สภาพยางอาจจะไม่ค้อยดี (ใช่มาแล้ว 35000 กม) ผมกดเบรกจนมิด แต่ล้อก็ไม่ควรจะล็อก เพราะมี ABS

งงเหมือนกัน

ประกันเป็นฝ่ายจ่ายค่าเสา หน่าจะประมาณ 8 - 9 พันบาท

15. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    น่ากลัวจัง

16. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    คน ไม่ เป็น อะ ไร ก็ ดี แล้ว ครับ

17. ซัดมาเข้าโค้ง ไม่ต่ำกว่า 120 แหงๆ คับ เล่นซะหมดหล่อเลย ไม่เป็นไรคับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว ล้อแม็กซ์ โรงงานว่าแข็งแรงแล้วยังคด สงสัย แรงจิงๆ

18. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    เสียใจด้วยกะเหตุที่เกิดขึ้น คนไม่เป็นไร ก้อดีแล้วครับ และขอบคุณมากมายที่มาเตือนกัน จะได้เบา ๆ กันหน่อย

19. ^^ InsuranCe OnLine ^^

^^ InsuranCe OnLine ^^ New Member Member

30
    1
    0
    เสียใจด้วยคับ ขอให้ซ่อมกลับมาหล่อๆนะครับ

PS. โค้งไหนของชลบุรีครับ จะได้ระวัง

20. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    หายไวๆนะครับ

21. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    เรื่องโค้งต้องระวังนะครับช่วงล่างดีๆก็โดนมาแล้ว รถผมก็ไอ้โค้งๆแบบนี้แหละกดมาเกือบ200 ช่วงล่างไหนก็เอาไม่อยุ่อันตรายครับ อย่าไปแลกเลย.....

22. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    แย่จัง ระวังกันหน่อยนะคราบบ

23. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    ระวังหน่อยนะคับ..

24. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เสียใจด้วยครับ....ซ่อมเสร็จไวๆนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้