ขอปรึกษาท่านผู้รู้และผู้ที่ใช้ nv ทุกท่านพอดีรถของผมนะเวลาวิ่งไปไกลประมาณ 60...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สุนทร ทองศรี, 13 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอปรึกษาท่านผู้รู้และผู้ที่ใช้ nv ทุกท่านพอดีรถของผมนะเวลาวิ่งไปไกลประมาณ 60 กิโลขึ้นไปก็มีอาการเครื่องเดินไม่คงที่ และก็สตราด์ติดยากขึ้นมีคนเขาบอกว่าเกิดจากคอยเสื่อมผมก็เปลี่ยนแล้วแต่อาการสตราด์ติดยากก็ยังไม่หาย แล้วผมต้องอย่างไรต้อง เครื่องถึงจะกับมาติดง่ายและเครื่องเดินปกติ ขอบคุณล้วงหน้าครับ รบกวนหน่อย

1. เครื่องคาร์บูครับใช้แก็สเข่บอกให้ตั้งไฟใหม่แต่ก็ยังสตารค์ติดยากอยู่ดี

2. Neo Vvl

Neo Vvl Guest

0
    0
    0
    ผมว่าอยู่ที่การปรับจูนนะคับ ลองถามพี่ท่านนี้ดูคับ จำรัส เหล่าพล ^^

3. ครับ ต้องปรับจูนใหม่ครับ ล้างหม้อต้มด้วยครับ ยิ่งถ้าวิ่งร้อนๆด้วยละก้อจะเหนกลมากเลยครับกับหมัอต้มที่มีปัญหา

4. ขอบคุณครับ แล้วจะรองแก้ไขตามที่แนะนำ

5. เป็นที่หม้อต้มครับต้องจูนใหม่..รถผมก็เพิ่งทำเสร็จครับ

6. เมื่อเช้าผมขับรถจากสามพรานไปที่บ้านโปรงอาการเครื่องเดินไม่สะดวกก็หายไป เพราะผมเปลี่ยนคอยไฟ แต่พอดับเครื่องแล้วก็ สตราค์ติดยาก ประมาณ6 - 7ทีถึงจะติดครับ และขอบคุณท่านหลายที่ให้ความรู้และกระผมจะนำไปแก้ไชรถให้ดีขึ้น ตามคำแนะนำของท่านทั้งหลายครับ

แล้วหม้อต้มใช้กับ 1j อยู่แล้วมาใช้กับ nv มันมีผลกับแก๊สที่เข้าเครื่องไหมครับ เพราะหม้อต้มที่ใช้อยู่มันเป็นขนาดของเครื่อง 2500 ขึ้นไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้