รบกวนพี่ครับรถnvกินยางล้อหน้าด้านในเกิดจากอะไรครับทั้งสองข้างเลย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สไตร์ ตู่แอร์แอนด์ซาวด์ คาเฟอีนคลับ จ.ตราด, 14 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ครับรถnvกินยางล้อหน้าด้านในเกิดจากอะไรครับทั้งสองข้างเลย

1. เพิ่มเติมครับรถเดิมๆไม่โหลดแต่โช้ครั่วน่าจะเกี่ยวไม้ครับ

2. Neo Vvl

Neo Vvl Guest

0
    0
    0
    เช็คช่วงล่างก่อนดีมั้ยคับ พี่ยุทธ Yuttana Meebubpha

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตั้งศูนย์ล้อสิครับ รออะไร และตามด้วยสลับยางทุกๆหมื่นโล

4. ครับไปร้านมาแล้วร้านบอกรุ่นนี้ตั้งไม่ใด้ให้เปลี่ยนโช้คก่อนถ้าไม่หายมันบอกให้เปลี่ยนรถแหม่ๆผมเปลี่ยนแน่ เปลี่ยนร้านทำนะ

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตั้ง toe in-out ร้านไหนก็ตั้งได้ ไม่ให้กินหน้ายาง แต่ถ้า camber ของรถ nv มันตั้งไม่ได้อยู่แล้ว มันมีค่าเพี้ยนที่รับได้ แต่ไม่เกี่ยวกับกินหน้ายาง ที่เหลือก็สลับยางเอาครับ อันนี้เน้นเลย สลับยางเอาครับ

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ช่วงล่างก็มีส่วนด้วยคับ ยิ่งโช็คเสียด้วย ให้ดีเซ๊ตช่วงล่างก่อนแล้วค่อยไปตั้งศูนย์คับ

ขอบคุณมากครับพี่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้