ขับมาอยู่ดีๆก็วูบแล้วดับเปิดฝากระโปรงดูเจอน้ำแข็งเกาะที่หม้อต้ม..แก้ไขยังไงครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จตุรงค์ สิงห์ปัญญา, 9 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขับมาอยู่ดีๆก็วูบแล้วดับเปิดฝากระโปรงดูเจอน้ำแข็งเกาะที่หม้อต้ม..แก้ไขยังไงครับ

1. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    น้ำไม่เวียนไปหม้อต้อครับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    นำ้ไม่วนคับ

3. ท่อแป๊ปน้ำรั่วครับ..ตอนนี้กำลังหาวิธีเปลื่ยน

4. Kitti Hirunwat

Kitti Hirunwat Guest

0
    0
    0
    เช็คท่อเลยครับน้ำไม่เข้าหม้อต้ม

5. อาการแบบนี้ถ้าเป็นน้ำมันนะ ถ้าไม่สังเกตุเกจ์ความร้อนนะ โก่งแน่ ๆ

6. ช่องฟิตเย็นมาก

7. กินแก๊สมากเกิน น้ำในเครื่องม่ผ่านหม้อต้ม เช็คระบบน้ำคับอาจมีสนิม....ปล.มั่วเอาคับ

8. เช็คระบบน้ำหม้อต้มแก็สไม่สุก เครื่องเดินไม่เรียบ

9. เรียบร้อยครับ..ล้างหม้อน้ำกับจูนแก้สใหม่เหลือแค่ถ่ายน้ำมันเครื่อง..2ปีแล้วที่ไม่ได้ถ่าย

10. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    2 ปีเลยรึคับ

11. เพิ่งนึกได้

12. ยอมครับ2ปีไม่ถ่ายน้ำมันเครื่อง

คือว่าเอารถออกมาใช้ครับหลังจากจอดไว้ปีนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้