รบกวนถามปัญหา 2 ข้อ DX ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ViciOus, 5 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ViciOus

ViciOus New Member Member

14
    0
    0
    หลังจาก นึกว่าเครื่อง เน่าเกียร์พังไป แต่หลังจากเข้าอู่ปรากฎว่าเป็นที่ ไฟเดินไม่ดี รถเลยสะดุดๆ พอกลับมารถขับได้ไม่สะดุด ก็เลยคิดว่า ยกเลิกแผนการวางเครื่อง (กลัวงบไม่พอด้วย) แต่จะเปลี่ยนเป็น ไปติดแก๊สแทน และเดินสายไฟดีๆ มีคำถามครับ

1. เครื่อง 5K ติดแก๊ส LPG ได้หรือไม่ มีปัญหาอะไรยังไงบ้างครับ

2. เห็นมีคนบอกว่าเดินสายไฟเส้นใหญ่ หรือ Ground Wire (มั๊งผมจำเค้ามาอีกที) จะทำให้รถวิ่งดีขึ้นผมอยากจะไปทำบ้าง แต่ไม่ทราบว่า ร้านแบบไหนเค้ารับเดินสายไฟแบบนี้ครับ ของานเนียนๆ อ่ะครับใครพอจะแนะนำได้บ้าง

ปล. มิตติ้งคราวหน้าไม่พลาด อยากให้พี่ๆ แนะนำรถสักหน่อย เสียดายเจงๆไม่ได้ไปมะวาน

2. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    ผมก็รอคุณอยู่ หุหุหุ กราวน์ไวน์ มันก็ดีนะ เพราะรถเก่าๆ สายดินมานเน่า ๆ มั่ง ขาดหายไปมั่ง

ติดแกสได้ครับ เข้ามาดูละกัน คนในคลับติดกัน หลายคันอยู่

เดือนหน้าเจอกันครับ

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ติด gas ดีกว่าครับก่อนติดควรเช็คเครื่องให้สมบูรณ์ก่อนเข้าไปติดตั้ง
    หัวเทียนเปลี่ยนก่อนเลย ระบบระบายความร้อนเช็คให้ดีเพราะติด gas แล้วเครื่องจะร้อนกว่าปกติ
    อู่ Taxi เก่าๆ ก็รับติดครับ ประสบการณ์เก๋ากว่าร้านใหม่ๆครับ

4. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    ใช่ๆๆๆ
    เล็งๆอยู่
    ว่าจะติดมั่ง
    เอาตังส่วนเหลือจากเติมแก็ส
    มากินเหล้า
    เข้าท่ากว่ากันเยอะ
    555+++

5. ViciOus

ViciOus New Member Member

14
    0
    0
    แล้ว เจ้า Ground Wire ที่ว่า ร้านไหนรับติดบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

ปล. เวลาขับรถเสียงดังเข้าห้องโดยสารมากเลยครับ ต้องตะโกนคุยกัน (ขับประมาณ 60 ขึ้นไปก็ดังมาก) ต้องทำอย่างไรครับ อยากจะบุให้มันเก็บเสียงภายในได้หรือเปล่าครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้