มีใครรู้มั้ยคับ ออฟเช็ตล้อที่ไม่ติดคาลิปเปอร์สกายไลน์

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย เด็กมึน, 18 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ล้อแม็กต้องใช้ออฟเท่าไหร่คับ ที่จะหลบคาลิปเปอร์สกายไลน์

1. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    ตอบให้เขาหน่อยครับ อันนี่ไม่รู้เหมือนกัน

2. cefjbo

cefjbo Member Member

0
    0
    16
    มันขึ้นอยู่กับขนาดและความกว้างครับ..สอบถามส่วนตัวได้ครับ

3. ล้อ17 กว้าง 8-9อ่ะคับ

4. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    17 หน้า8 หลัง9 ที่ตรงสเป๊กcef หน้า +35 หลัง +38

5. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    มันอยู่ที่ทรงของก้านแม็กด้วยคับไม่ใช่แค่ Offset

Offset นี่จะมีผลกะเรื่องที่ว่าถ้ายื่นไปจะติดซุ้มไม๊ หรือว่าถ้าลึกเข้าไปมากเกินก็ติดโช๊ค อะไรแบบนี้ครับ

ล้อเพื่อนผมกว้าง 8 นิ้ว Offset +35 ยังติดคาลิเปอร์เลยคับ เพราะก้านมันตรง

เอาเป็นว่าก่อนซื้อก็ลองใส่ดูก่อนละกันคับ เรื่อง Offset สำหรับล้อหน้า 8 หลัง 9 ก็ประมาณ 30-35 ก็กะลังดีค๊าบ

:D

6. ขอบคุณคับ

7. num_dna_01

num_dna_01 New Member Moderator

526
    4
    0
    ลองใส่ ชัวสุดๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้