แนะนําเรื่องฟร้อนหน่อยนะคะ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย มิโกะ, 3 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มิโกะ

มิโกะ Guest

0
    0
    0
    สวัสดีค่ะมีเรื่องปรึกษาเกี่ยวกับฟร้อนค่ะ ตอนนี้ลังเลระหว่างpioneer8650mp กับalpine CDA9856 รุ่นไหนน่าเล่นกว่าค่ะ มิโกะชอบแนวHipHop PopRockค่ะ ชอบหน้าตาของpioneerอยากถามว่าคุ้มกับราคามั๊ยคะ???????? แล้วได้ยินมาว่าalpineเน้นนําเสียงที่กลางแหลมถ้าจะเล่นแนวHipHopจะได้มั๊ยคะ???? พี่ๆแนะนําทีค่ะ

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    กะเล่นน้ำเสียง ไพโอเนียเป็นรอง อัลไพน์เยอะครับ ตัว 8650 นี้ออกมานานเเล้วนะครับ
    ยังหาได้อยู่เหรอครับ สนใจตัวนี้เหมือนกัน แต่หาไม่ได้เเล้ว ถ้ายังหาได้ช่วยบอกที

ส่วนเเนวเพลงก็เล่นได้ทั้งคู่ละครับ เพียงเเต่ว่าถ้าเล่นอัลไพนเวลาฟังเพลงเเนวอื่น จะได้
    น้ำเสียงที่ใสกว่า กลางเเหลมเปิดมากกว่า ส่วนหน้าตาผมว่าคุ้มราคานะสำหรับ 8650
    ลองไปฟังตามร้านก่อนก็ได้ครับ ให้เค้าเปิดลำโพงชุดเดียวกัน กับ ฟร้อน 2 ยี่ห้อ
    จะยิ่งเห็นถึงความเเตกต่างเลย

3. ชอบแนว hip hop เหมือนกัน แต่รถเราติด kenwood อยู่ ถ้ามาแถววัชรพล

ก็ลองแวะมาฟังดูได้ โทร.01-720-3797 จะได้มีตัวเลือกเยอะขึ้น

4. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    ผมว่า อัลไพน์ แจ่มเหมือนกันน่ะครับ...มันอยู่ที่คนฟังงว่าชอบแบบไหนอ่ะครับ

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าฟังเพลงเน้นเบส อย่าไปเลือกอัลพายคับ ให้มองที่ pioneer เลยคับ หรือไม่ก็ลองแบบนี้ก็ได้คับ ไปร้านเครื่องเสียง ลองให้เค้าต่อเครื่องเสียงชุดเดียวกันให้ดู แล้วลองสลับฟังระหว่างฟร้อนท์ 2 ตัวคับว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน ขอให้โชคดีคับ

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าฟังเพลงเน้นเบส อย่าไปเลือกอัลพายคับ ให้มองที่ pioneer เลยคับ หรือไม่ก็ลองแบบนี้ก็ได้คับ ไปร้านเครื่องเสียง ลองให้เค้าต่อเครื่องเสียงชุดเดียวกันให้ดู แล้วลองสลับฟังระหว่างฟร้อนท์ 2 ตัวคับว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน ขอให้โชคดีคับ

7. A 110

A 110 New Member Member

14
    0
    1
    :) ผมใส่ทั้ง 2 ยี่ห้อระบบเดียวกัน ALPINE เหนือกว่าครับ PIONEER bass หนัก แต่เสียงกลางแหลมแห้งมาก..:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มิถุนายน 2006
  8. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    เน้นเบสมากไม่ไหว ปวดหูขนาด.........อิอิ

9. มิโกะ

มิโกะ Guest

0
    0
    0
    พอดีช่องบนรถของหนูเป็น2ดินค่ะ ไม่รู้ว่าถ้าใส่แบบดินเดียวจะเหลือที่ไว้ทํอะไร อิอิ พี่ๆแนะนํา2ดินเสียงดีๆ กราฟฟิคสวยๆ ในงบประมาณไม่เกิน15,000ให้ทีนะคะ ส่วนpioneer8650หาซื้อไม่ได้แล้วเหรอคะ??????? ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่????????? ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องเสียงน่ะค่ะแนะนําที

10. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ตอนนี้รู้สึกจะมีรุ่น P80 ออกมาเเทน 8650 เเล้วน่ะครับ เค้าก็ว่าเสียงดีน่ะ

สำหรับช่อง 2din เดี๋ยวนี้เค้ามีหน้ากากสำเร็จรูป แล้วนะ รับรองเนียน ยังกะของติดรถ
    ข้างล่างจะเป็นช่องใส่ของแทนครับ

11. มิโกะ

มิโกะ Guest

0
    0
    0
    ชอบหน้าจอที่เป็นสีแบบ true colorอ่ะค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้