วิจารณ์ ชุดนี้ทีคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Ronaldo07, 27 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ronaldo07

Ronaldo07 New Member Member

2
    0
    0
    ฟร้อน เป็น แอลร์พาย กลางแหลม คู่หน้าเป็น ลำโพงแยกชิ้น Boston FS 60 2คู่ + ส่วน คู่หลังกลางแหลมก็เหมือน คู่หน้าคับ Boston FS 60 2คู่ + Amp Audison x 4Ch Sub เป็น JL 10' รุ่น10w1v2 1ดอก + Amp GTS 300 ขับ sub คับ

**ใครเซียน เครื่องเสียง วิจารณ์ ทีคับ

2. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    ฟร้อนปานกลาง(ต้องระบุรุ่นด้วยถ้าเปนรุ่น9843ยังไม่เท่าไร)
    กลางแหลมไม่นิยม....
    แอมใช้ได้
    ซับแน่นอนแต่ยังไม่ที่สุด
    ปล. ผมไม่ใช้เซียนไม่เก่งเท่าไรแต่พอให้คำอธิบายได้ ของดีต้องดูที่งบประมาณเการเงินของเราด้วยนะคับ

3. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    ฟร้อนปานกลาง(ต้องระบุรุ่นด้วยถ้าเปนรุ่น9843ยังไม่เท่าไร)
    กลางแหลมไม่นิยม....
    แอมใช้ได้
    ซับแน่นอนแต่ยังไม่ที่สุด
    ปล. ผมไม่ใช้เซียนไม่เก่งเท่าไรแต่พอให้คำอธิบายได้ ของดีต้องดูที่งบประมาณเการเงินของเราด้วยนะคับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ชุดนี้จะเด่นที่เสียงกลางคับ ได้ฟร้อนท์ที่มีรายละเอียดดีบวกกับลำโพงที่เด่นไปทางเสียงกลางไปถึงย่านเสียงแหลมหน่อยๆ เสียงแหลมก็ได้รายละเอียดดี แต่ในระดับกลางๆไม่ได้ถึงขั้นดีมาก FS60 ถ้าไม่พลาดนะคับเป็นกลางแหลมรุ่นเล็กสุดของ Boston ถ้าจำไม่ผิดคับ เพราะว่า Boston จะทำลำโพงแบ่งเป็น 4 รุ่น FS RE แล้วก็อารายไม่รู้แล้วก็ Pro ประมาณนี้ล่ะคับ ส่วนซับก็เป็นแนวนุ่ม ไปกับชุดฟร้อนท์และลำโพงได้ดีคับ แอมป์ Audison โอเคทีเดียวที่จะมารับทำหน้าที่ขับลำโพง ส่วนแอมป์ขับซับไม่เคยฟังคับ โดยรวมชุดนี้ผมถือว่าโอเคทีเดียวคับ ถ้าเป้นตัวผมเอง อาจจะเลื่อนseries ลำโพงขึ้นไปนิดนึง เพราะว่าตัว FS นั้นถ้าพูดตามตรงแล้วผมว่าเสียงยังไม่ work เท่าไหร่คับ ถ้าขยับไปเป็น RE น่าจะสวย หรือว่าเล่นรุ่นใหญ่หน่อยของยี่ห้ออื่นคับ

ปล. ที่ว่ามาคือความเห็นของผมนะคับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการฟังเครื่องเสียงขึ้นอยู่กับสไตล์การฟังเพลงและความชอบของตัวบุคคล(หูเรานั่นเอง)คับ ถ้าเราฟังชุดที่เรามีอยู่และมีความพอใจ+ความชอบกับมันแล้ว ความคิดเห็นหรือการวิจารณ์ก็ไม่จำเป็นคับผม เราไครื่องเสียงที่เราต้องการ เราได้ฟังมันและมีความสุขในยามขับรถก็เพียงพอแล้วคับ

5. นุบนับ

นุบนับ New Member Member

2
    0
    0
    Boston Z ซีรี่ ไปเลยครับ ผมเชียสุดใจขาดดิ้น แต่ราคาก็แพงสุด ๆ เหมือนกันถ้าชอบฟังแบบไม่อึกทึกนะ แบบว่ามีเสียง จุ๊กจิ๊กเยอะ ๆ ชอบเลย

6. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    เห็นด้วยกับคุณ Robin นะครับ ที่ว่า

ปล. ที่ว่ามาคือความเห็นของผมนะคับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการฟังเครื่องเสียงขึ้นอยู่กับสไตล์การฟังเพลงและความชอบของตัวบุคคล(หูเรานั่นเอง)คับ ถ้าเราฟังชุดที่เรามีอยู่และมีความพอใจ+ความชอบกับมันแล้ว ความคิดเห็นหรือการวิจารณ์ก็ไม่จำเป็นคับผม เราไครื่องเสียงที่เราต้องการ เราได้ฟังมันและมีความสุขในยามขับรถก็เพียงพอแล้วคับ

ผมอยากให้คุณไปลองฟังก่อนดีกว่าครับ ว่าคุณชอบหรือไม่ ผมว่าชุดนี้คุณคงได้มาจากร้านที่เค้าจัดชุด
    สำเร็จให้ ใช่มั้ยครับ ผมก็เคยใช้เเบบนี้มาก่อน เลือกเอาชุดที่ ค่อนข้างมีเเบรนด์ เสียงน่าจะดี
    แต่ชุดสำเร็จเเบนี้มันครอบครุม ดนตรีไม่ได้ทุกประเภท นะครับ ตอนนั้นไปจัดเอาชุดที่เค้าไว้เน้นฟัง
    ออดิโอไฟล แต่เอามาเปิด DANCE HIPHOP 6 หมื่นที่เสียไปคราวนั้น ลงเหวเลยครับ
    ชุดมันไปไม่ได้ และทางร้านก็ไม่ได้เเนะนำอะไร ทางที่ดี คุณต้องเอาแผ่นเพลงที่คุณชอบที่สุดไปให้เค้า
    ฟัง แล้วก็บอกงบประมาณ เค้า ทางร้านน่าจะจัดชุดที่เหมาะสมกับคุณ ได้ดีที่สุด

ปล. เสียงดี กับเสียงเพราะต่างกันนะครับ

เสียงดี คือ เสียงที่มีมิติ มีรายละเอียดครบถ้วน เนื้อหาของดนตรี ความสม่ำเสมอทุกๆอย่าง

เเต่ เสียงเพราะ คือเสียงที่คุณฟังเเล้วชอบ

ขอให้มีความสุขกับชุดเครื่องเสียงนะครับ

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถูกต้องคับ

8. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    ขาดอีกอย่างครับ............แบบขอดังอย่างเดียว อย่างอื่นไม่สนเนี่ย......เหอๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้