หาข้อมูลเพื่อซื้อรถ sunny neo 01

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ^KU_SENG^, 15 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^KU_SENG^

^KU_SENG^ New Member Member

12
    0
    0
    สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆในคลับมีเรื่องอยากสอบถามทุกท่านเกี่ยวกับsunny neo 01 ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
    เพราะกำลังจะหาเอาไว้ใช้เลยอยากสอบถามดังนี้ครับ
    1.รถมีปัญหาจุกจิกมั้ยครับ
    2.อะไหล่หายากมั้ยแพงหรือเปล่าครับ
    3.เรื่องอัตราการบริโภคน้ำมันเชื้อเพลิงเห็นเขาว่าไม่ค่อยประหยัด
    ถ้าท่านใดมีข้อมูลอยากอื่นช่วยลงความเห็นให้ด้วยครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง
    ขอบคุณครับ
    ปุ้ม

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    1. ไม่จุกจิกครับ
    2. หายากและราคาแพงตาม รุ่นครับ
    3. กินน้ำมัน มากกว่า รถในพิกัดเดียวกันครับ

อิ......อิ ผมรู้แค่นี้ :D:D:D:D

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เป็นรถที่ไม่จุกจิก อะไหล่หายาก เพราะเป็นรถใหม่ ถ้าเป็น auto กินมาก
    ทางที่ดี หาเกียร์ธรรมดา ใช้ยาวๆๆ จะดีกว่าครับ.....

4. ^KU_SENG^

12
    0
    0
    ถ้าใช้ต่างจังหวัดกินมากมั้นครับเพราะจะเอาไปใช้
    จังหวัดสระบุรีครับ
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

5. peter pong

peter pong New Member Member

47
    44
    0
    ประมาณ 12-13 กิโล/ลิตรคับ

เต็มถัง ก็ประมาณ 500 โลได้มั๊ง ประมาณนี้คับ

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตามพี่ๆข้างบนไปเลยค๊าบ

7. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ตอบกันไปหมดแล้ววว .. ตามนั้นครับ

:D :D :D

9. NuNeE

NuNeE New Member Member

3,041
    34
    0
    ตามที่ว่านั้แหละคราบ
    แต่ถ้าให้ดีน่ะ ก้หา เกียร์ธรรมดาดีง่ะ
    เพราะรถเครื่องไม่ใหญ่ แต่ body ใหญ่อาจจะต้องใช้แรงต้นเยอะ หน่อยน่ะ
    แต่อาจจะกินน้ำมันหน่อยน่ะประมาณ 11-12 กิโล/ลิตร มั้ง
    วิ่ง ต่างจังหวัดได้สบายง่ะ ไม่ค่อยมีปัญหา
    ถ้าไม่รีบ ก้วิ่งไม่เกิน 110 กม/ชม. นะ ประช่วยประหยัดได้นิสสสสสสนึงน่ะ
    อะไหล่ ก้หาไม่ยากง่ะ

10. yui9634

yui9634 New Member Lady Member

389
    96
    0
    ใช้ดี น่ารัก สวย ขับแล้วดีค๊ะ ไม่จุกจิก

กินน้ำมันเป็นเรื่อง ปกติ ทำใจ

โดยรวมดีค๊ะ

SR-FA-DAM และ tuta ถูกใจสิ่งนี้
  11. ^KU_SENG^

12
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านครับที่ให้คำแนะนำดีๆครับเป็นพระคุณอย่างสูง
    ในการตัดสินใจซื้อครับ
    ขอบคุณครับ
    ปุ้ม

12. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    อยู่แถวใหน ของสระบุรีครับ ผมอยู่ อ.หนองแค จ.สระบุรี ตรงข้าง รพ.หนองแค ครับผม...ขี่ น้องเขียว บี14 ท้ายยาว อ่ะครับ อิอิ..ถ้าอยู่ใกล้กันหรือ ผ่านแถวนั้น มีอะไรจะได้ ช่วยเหลือกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้