อยากถามเรื่องหลอดไฟไมล์หน้าปัดคับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย tokyosuck, 5 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tokyosuck

tokyosuck New Member Member

15
    0
    0
    พี่ๆ คับ อยากทราบว่า ไฟหน้าปัดไมล์ ใช้หลอดขนาดไหนอ่ะคับ ใครรู้ช่วยบอกทีคับ

2. TAWEEC

TAWEEC New Member Member

6
    0
    0
    หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ เผอิญเพิ่งถอดออกมาพอดี ตัวหลอดสามารถถอดออกมาได้ เป็นหลอดเสียบ 12 v ซื้อศูนย์ ขายทั้งขา หลอดละ 200 กว่าบาท มั้งครับ ไม่แน่ใจ ถ้าจะประหยัดก็หาซื้อข้างนอก เฉพาะหลอดก็ได้ :)

3. TAWEEC

TAWEEC New Member Member

6
    0
    0
    แต่ถ้าจะ อะแด๊ป หน่อย ก็ใช้หลอด led 5 mm + R 1k ใส่แทน งบทั้งหมด ซื้อจากบ้านหม้อ หลอดละ 4 บาท ใส่แทน ไมล์ก็จะเป็น แสงสี ขาวๆ สวยอีกแบบ หรือจะใส่เป็นสีอื่นก็ได้ แต่เวลาเชื่อมบัดกรี จะยากหน่อย เพราะต้องตัดขาหลอดสั้นมาก บัดกรี นานหลอดจะเสีย จากความร้อน :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2008
  4. tokyosuck

15
    0
    0
    ขอบคุนครับ แต่พี่ครับทั้งหน้าปัดไมล์ใช้กี่หลอดหรอคับ

5. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    อยากเห็นตอนทําเสร็จจัง

6. ~NuuTarn~

~NuuTarn~ New Member Member

2
    0
    0
    ซื้อแยกหลอดได้ครับ ผมซื้อที่ บางไผ่อะไหล่ เอาหลอดปัยเทียบครับ

ปล. vee_01 ตอบกระทู้ครับ

7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    แ ล้ ว มั น เ ป ลื่ ย น ย า ก มั้ ย คั บ

8. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    รอชมภาพตอนโมแล้วครับ

9. tokyosuck

15
    0
    0
    แต่ผมว่ามันแกะยากนะครับ เพราะตอนผมไปเปลี่ยน front เครื่องเสียง กว่าจะแกะออกลำบากจัง ผมเลยมาถามว่าหลอดไฟกี่ดวง ขนาดเท่าไหร่ จะได้ให้ที่อู่ทำให้เลย เปลี่ยนสีแดงเท่ดีนะคับพี่ๆ ขอบคุนคับ

10. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    นายเราเคยทำแล้วไม่work อะ แล้วถ้าหลอดLED มันมี ขั้ว+- บางหลอดติด บางหลอดไม่ติด งงไปหมด ถอดเข้าถอดออก จนหลวมแล้ว 01-02นะ มีอยู่ 10หลอดมั่งหมุนออกมาง่ายๆๆเลย แล้วเอาแทบใสติดที่หลอดก่อนค่อยดึงหลอดออกจะออกง่าย
    ปล.1 รบกวนคุณ TAWEEC โชวน์หน่อยดิ เราพยายามแล้ว ไม่สำเหร็จ รอชมคับ
    ปล.2 แล้วถ้าไมล์ เรืองแสงแต่งที่ไหนมีขายมั่ง อะ 02 ไมล์ไม่สวย จะเปลี่ยนไมล์ฟ้า งบไม่ถึง ขอ
    ราคาหน่อย โทร.หาหน่อยเพื่อนๆๆ 02 ทำอย่างไงกัน 086-3197085 Beer คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้