ขอความช่วยเหลือเรื่องเอาคิ้วฝากระโปรงออกคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย May_Outlaw, 4 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    อยากขอความช่วยเหลือเพื่อนๆ อ่ะคับ ผมใช้ es04 คับ แบบว่าจะเคลมสีรอบคันแล้วอยากเอาคิ้วโครเมี่ยมฝากระโปรงหน้าออกแล้วตีปิดรูอ่ะคับ ไม่ทราบว่าพอจะมีร้านฝีมือดีๆ แนะนำไหมคับ ขอราคาด้วยนะคับ ทำแค่เชื่อมปิดรูคับ ไม่ทำสี เพราะเดี๋ยวเอาไปทำที่ศูนย์คับ ขอด่วนนะคับ พรุ่งนี้ต้องไปแล้ว ฮือๆๆๆ ขอบคุณมากคับ

ปล. ไปอ้อนวอนศูนย์บางนาแล้ว ยังไงเค้าก็ไม่ย้อมไม่ยอมทำให้

2. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    ผมไม่แน่ใจว่าเคลมทั้งคันเนี่ยจะเคลมเฉพาะบริเวณที่มีรอยหรือเปล่าครับ
    ตอนผมทำ ผมไม่ได้เคลมประกันครับ แต่ให้อู่ข้างนอกแถวๆ ที่ผมอยู่ทำให้เลยครับ
    แต่แนะนำว่าให้ทำสีทั้งบานฝากระโปรงเลยนะครับ อย่าไปทำเฉพาะที่ปิดรู
    เพราะถ้าร้านฝีมือไม่ดีจริง สีอาจจะเป็นรอยด่างระหว่างสีเก่ากับสีใหม่ได้ครับ
    ค่าทำสีทั้งบาน ผมโดนไป 3,500 บาท และอีกอย่างครับถ้ารถเป็นสีบรอนซ์เทา
    สีทอง หรือสีที่ออกบรอนซ์ๆ ต้องจี้ให้อู่เค้าเทียบสีให้ใกล้เคียงกับสีตัวรถ
    ด้วยนะครับ เพราะว่าถ้าเอาแค่เบอร์สีแล้วไปทำ ผมกลัวว่าสีออกมาจะไม่เท่ากัน

3. May_Outlaw

50
    0
    0
    ผมเคลมทำสีทั้งบานที่ศูนย์บางนาอ่ะคับ แต่ว่าอยากหาร้านที่รับตีปิดรูแบบข้างบนอ่ะคับ ร้านไหนเนียนๆ บ้างอ่ะคับ ขอราคาด้วยนะคับ เฉพาะค่าเชื่อมปิด

4. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    ถ้าอย่างนั้นผมว่าเชื่อมที่อู่ไหนก็ได้นะครับเอาสะดวกดีกว่า
    เพราว่าแค่เชื่อปิดรู แล้วยังไงเค้าก็ต้องเจียร์ส่วนที่เชื่อมเกิน
    ออกแล้ว ยังไงฝากกระโปรงก็ต้องเป็นรอยอยู่ดีครับ แล้วค่อยทำสีทีเดียว

5. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    0บาง0 ก็รับทำครับ แต่ ต้อง ยัดใต้โต๊ะให้ช่าง สักหน่อย เครมประกัน เอาครับ
    เรื่องนี้ต้องถามเต้ย เต้ยทำมา 0 นวนคร ตรงข้าม ม.ธรรมศาสตร์รังสิต ไม่ใกล้ไม่ไกล นี้ เดี๋ยวผมจาไปทำมั่ง อิอิอิ
    แนะนำปิดรู ด้วยการเชื่อมนะครับ อย่า ใช้ยาโป๊ว อย่างเดียว เดี๋ยว มันจะเป็นหลุมลงไป อ่ะ :D:D:D

6. :Dของผมทำที่ 0 คับแต่ทางช่างเค้าบอกไม่ไห้เชื่อมคับเพราะเผื่ออยากทำสแตสดาด...และถ้าทำไม่ดีอาจจะเกิดสนิมได้คับ:D:D
    ช่างเค้าใช้แผ่นเหล็กตัดเป็นแผ่นเล็กๆให้เท่ากับรู...แล้วใช้คล้ายๆสีโป๊ะ(แต่เป็นเหมือนกาว)อุดจากด้านในคับ.ข้างบนใช้สีโป๊ะแล้วขัดให้เรียบคับ....เนียนเลย...
    :cool:

7. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    เอาโคเมียมออกเนี่ย ทำได้ทุกรุ่นรึป่าวคับ ก่อน04ทำได้เหมือนกันรึป่าวคับ

8. May_Outlaw

50
    0
    0
    โอ้..... ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ เด๋ววันจันทร์นี้จะเอาไปทำดูคับ ขอบคุณคับ

9. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    พ ว ก ร ถ ปี 0 1 - 0 3 เ อ า อ อ ก ไ ม่ ส ว ย เ ห มื อ น

0 4 คั บ แ ต่ ส า ม า ร ถ เ อ า อ อ ก ไ ด้ ห ม ด คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้