อยากทราบเรื่อง one way valve ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย bomb r30, 12 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    one way valve มีไว้ทำไม การทำงานเป็นแบบไหน มีรูปป่าวครับ จะช่วยให้รถวิ่งดีขึ้นป่าว ทำไมมีแต่ในmitsubishi
    แล้วเคยได้ยินเขาบอกกันว่าถ้าเอา check valve ใส่ที่ท่อ Vacuum ของ regulator แล้วเวลายกคันเร่งมันจะ back fire มีใครเคยทำบ้างครับ เทอร์โบจะพังป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

2. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ..........รถผมยังไม่มี one way valve เสียด้วย

3. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    คืออารายหรอครับ

4. Roumsak

Roumsak New Member Member

156
    3
    0
    ใครรู้ช่วยหน่อยครับ

5. พิเรณ

พิเรณ New Member Member

719
    1
    0
    ONE WAY VALE ของรถ MITSU หลักการทำงานคือการนำเอาอากาศ(ออกซิเจน)เข้าไปในท่อไอเสียในขณะยกคันเร่งเมื่อมีอากาศเขาไปในท่อไอเสียในรอบที่พอเหมาะจะทำให้เกิดการระเบิดได้จะช่วยให้รอบตกช้ากว่าปกติและ BOOTมารอในขณะเปลี่ยนเกียร์
    !!ทำไม่ถึงมีการระเบิดในท่อไอเสีย
    เพราะในท่อไอเสียมีทั้งความร้อนและไอน้ำมันเบนซินที่เกิดจากการเผาไหม้ไม่หมดแต่ทั้งสองอย่างนี้ไม่สามารถทำให้เกิดการระเบิดได้เราจึงนำเอาอากาศ(ออกซิเจน)มาเติมผ่านทางONE WAY VALE จึงเกิดการระเบิดขณะยกคันเร่งเป็นหลักวิทยาศาสตร์ในการจุดระเบิดครับ

6. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ได้ยินมาตั้งนาน เพิ่งรู้หลักการ ก็ครั้งนี้ละ

ขอบคุณครับ คุณป๊อป

7. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    ยังงี้ก็น่าสน อิอิ จะได้ปังปังๆๆ....รึป่าวหว่า อิอิ

8. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ขอบคุณข้อมูลคับ แหม เปิด Antilag มานาน เพิ่งจารุ้ อิอิ

9. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    มีขาย วันเวย์วาว อีโว 3 นะ อิอิ 1500 บาท ใครเอา หรือ แพง ไป คุยกันได้ อิอิ

10. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    อ๋อ............อันนี้พี่...ญา...ที่RALLIART ทํามาในโปรแกรมใหม่ให้ผม...........ยกที ก็.......ปุ้ง-ปัง...........อิ+อิ+อิ...แต่...เค้าว่า...นานๆ...ไป...ใบหลัง (เทอร์โบ)....จะพังไว...จริงเปล่าครับ

11. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    จิงคับ ความร้อนใน ท่อ เฮดเดอ มันจาไป กัด ที่ใบหลัง เห็น เขาบอกว่ามันจาเป็น ลูกไฟ นะคับ มันจะค่อยๆ กินเนื้อไปเรื่อย แต่ แลกกะ ความสะใจก็ต้องยอมกันบ้าง อิอิ

12. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    แล้วถ้าติดไปนี่ ต้องแก้ หรือทำอะไรที่กล่องด้วยป่าว

13. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ทำครับพี่ต๊อก ต้องเปิดโปรแกรมในกล่องให้มันทำงานด้วย
    แต่ผมว่าอย่าทำเลย สงสารเทอร์โบ เพราะว่าตอนมันปุ่งปัง
    มันจุดระเบิดนอกห้องเผาไหม้นะ

14. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ ค ย เ จ อ 3 คั น 1 คั บ

ขั บ ไ ม่ เ ร็ ว เ เ ค่ 8 0 - 9 0 เ อ ง เ เ ต่ พ อ เ ค้ า ย ก คั น เ ร่ ง นิ ปั ง ๆ ต ล อ ด เ ล ย . . . .

ทำ เ อ า ข อ ง ขึ้ น เ ล ย . . . . . เ สี ย ง เ พ ร า ะ ลู ก ไ ฟ ก็ ส ว ย . . . . เ ห็ น + ฟั ง เ เ ล้ ว เ ลื อ ด ล ม มั น สู บ ฉี ด

ทำ เ อ า ผ ม ห ล ง รั ก อี โ ว ขึ้ น ใ น ทั น ที . . . . . เ เ ต่ e V o 4 เ เ ท้ ๆ นิ ห า ย า ก จั ง เ ห็ น ข า ย อ ยู่ ใ น เ ว ป 2 คั น ก็ ดั น ข า ย ไ ป เ เ ล้ ว

15. Bshowroom

467
    13
    0
    เอารูปรถผม ตอนเปิดแอนตี้ แลค แล้วยกคันเร่ง ให้ดูคับ เพื่อเป็นกระไส เอิ๊กๆ กล่อง HALTECH E8 + MSD จุนบาย ECU shop

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2007
  16. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
  17. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0

สนใจคับพอดีต้องการใช้ด่วน

081-6692229 เหมียว

ติดต่อมาหน่อนะคับ

18. ottozzz

ottozzz New Member Member

86
    20
    0
    ใส่ RVR ได้ปะงับ

19. Bshowroom

467
    13
    0

รูปที่สอง อีโว เจ็ด เป็น ล็อครอบออกตัว นะคับ ไม่ใช่ ANtilag คนละอย่างกันคับ อย่าเข้าใจผิด
    Antilag จะทำงานตอนยกคันเร่งคับ ไม่ใช่การกดคันเร่ง ค้างแบบนั้น

20. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    โทรมาละกันนะคับ 081-4036432 ดิว คับ

เพราะ นานแล้ว ของมันอาจไม่ครบนะคับ

21. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0

ไม่เป้นไรคับ ได้แล้วคับ

22. วันเวย์วาว อีโว 3

มีใครสนใจ วันเวย์วาว อีโว 3 ของผมของครบครับ
    กระป๋องลม ซิลินอยท์วาวล์ สายครบทั้งชุดติดต่อ 086-3817958

23. Senkoh

Senkoh New Member Member

63
    1
    0
    คือผมสงสัยอ่ะครับว่าจะเปิดปิดแบบระบบ Back fire ได้มั้ยครับ เวลาเข้าปั๊มน้ำมันแล้วเสียวครับเดี๋ยว ผุ้งปังกันในปั๊มคนอื่นจะเสียวตามกันไปด้วยครับ

24. ake ultima

ake ultima New Member Member

31
    0
    0
    ผมใช้เครื่องEVO 3ตัวที่มี ONE WAY VALE แต่ไม่เห็นมีเสียงดังเลยเป็นเพราะผมใส่ โบออฟหรือเป่ลาครับ

25. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    สแตนดาร์ทโรงงานจะแต่ติดตั้งมาเฉยๆคับ ต้องไปเปิดโปนแกรมที่กล่องก่อนถึงจะใช้งานได้

แล้วรู้สึกว่าต้องเจาะรูที่ท่อไอดีด้วยรึไงนี่ล่ะคับคือมันจะมีเสียบมาเฉยๆแต่ไม่ได้เจาะมา จำไม่ได้ละ

สาเหตุที่ไม่ได้เปิดมาจากโรงงานเพราะว่าไม่ผ่านเรื่องมาตราฐานเรื่องมลภาวะรึไงนี่ล่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้