ไฟตกรึเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ไม่มีความรู้ครับ, 27 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องเสียงอะครับ คือ ฟังเพลงตามปกติอะครับ พอฟังไปซักพัก
    เสียงก้อวูบไปอะครับ คือยังได้ยินอะครับแต่เบามาก พอซักพักก้อกลับมาดังปกติอะครับ มีพี่เคยบอกว่าไฟตกครับ
    อยากถามว่าอาการเกิดจากอะครับ แก้ยังไง คือรถผม มีลำโพง 6 นิ้ว4ตัว ทวิสเตอร์ 4 ตัว แล้วก้อเพาเวอร์แอมป์ ยี่ห้ออะไรไม่รู้ รู้แต่ 4 ch *150 w front pioneer keh p-8250 แล้วก้อสายที่ต่อจากลำโพงมันต่อกล่องดำๆเล็กๆก่อนต่อเข้าแอมป์อะครับ ผมไม่รู้มันคืออะไร ไม่มีความรู้เลย พี่ๆ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

1. TukKata

TukKata New Member Member

25
    0
    0
    อาจเป็นไปได้ครับ แต่ถ้าจะให้ดี ลองสังเกตุที่หน้าปัดดูก่อน ดูที่แบตอะครับว่ามันปรกติหรือป่าว ถ้ามันไม่ปรกติก็เป็นที่เเบตครับ แต่ถ้าปรกติ ก็อาจจะเป็นที่ แอม ก็ได้ครับ ลองตรวจสอบดูอีกทีCOLOR="Red"][/COLOR]

ตอนแรกก้อนึกว่าเป็นที่แบตครับเหมือนกันครับ เลยไปเปลี่ยนแบต พอเปลี่ยนมาก้อยังเป็นเหมือนเดิมอะครับ ช่วยหาทางแก้ให้หน่อยครับ พี่ๆ
    ปล.ผมใช้วอลโว่ 940 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้