คืนนี้ห้าทุ่มรายกาย ฅ รักรถ มีdriftรอบอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย vitztrd, 17 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vitztrd

vitztrd New Member Member

79
    2
    0
    โดยdrift god2007

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    รอดู

กลัวลืม จัง

3. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    จริงเนี่ย จาดีรึ

4. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    รอชมคับ

5. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
  6. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    เระจาลืมเปล่าเนี่ยโอยๆๆ

7. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ขอบคุณที่มาบอกกันครับ

8. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  9. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ....=ช่อง ไร อะคับ

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    อืม....... ถ้าทำจริงๆอ่ะนะ
    อยากจะบอกว่า สมควรแล้วหรอ แล้วมันใช่สถานที่ๆน่าจะไป ดริฟหรอ :confused::confused::confused:

11. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    จิงเหรอนี่

12. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    มาแล้วครับเปิดชมกันได้เลยครับ มีภาพงานซุปอัพไทยแลนด์ด้วยครับ

13. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผมว่า สมควร ครับ เพราะ

ถนนราชดำเนิน คือ ถนนที่ใช้แข่งรถมาตรฐานแห่งแรกของไทย

ดังนั้นควรอนุรักษ์ ให้เป็นถนนซิ่งรถต่างๆ ต่อๆ ไป

:cool:

ต้องรอดู จันทร์หน้าซะแล้ว

14. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    อาทิตย์หน้า

15. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    เดี๋ยวร้อนอีกแน่ๆ

16. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ว้า..นึกว่าอาทิตย์นี้ซะอีก...แต่ยังดีมีงานซูปอัพให้ชมแทน...:D:D:D

17. < สุขใจแรลลี่ >

< สุขใจแรลลี่ > New Member Lady Member

202
    5
    0
    แง่ว ไม่ได้ดู ลืมอ่ะ

18. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0

มิหน้า วันพ่อ วันเเม่ เด็กเเว้นยอะชิบ เป็นเเบบนี้นี่เอง:eek:

19. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    มะคืนอุตสาห์นั่งรอ.......... เห็นมีแต่ Souped Up นึกว่าดูไม่ทันซะแร้ว แต่ก็มันส์ดีคับ กับสถิติ 7.65 :D

20. vitztrd

vitztrd New Member Member

79
    2
    0
    ขอโทษทีครับดูวันผิดมีวันจันทร์ที่24ครับ

21. จิงอ่ะ...........?

22. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18

ตามนี้คับ เห็นด้วย
    :)

23. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    จิงคับที่ถนนราชดำเนิน เคย จะเปนสนามแข่ง ในสมัยก่อนพระองค์เจ้าพีระได้มีการจัด
    การแข่งขันรถเซอกิสแบบปิดถนนราชดำเนิน แต่ ก็ไม่สามารถจัดให้เกิดขึ้นได้เนื่องจากมี
    สงครามโลกครั้งที่2 เกิดขึ้นเสียก่อน เลยไม่ได้จัดขึ้นมาในสมัยนั้น ซึ่งถ้าจัดคงได้มาตรฐานระดับโลก
    แต่การที่ไปดริฟรอบอนุสาวรีย์ มันไม่ได้มีอารายมารับรองมาตรฐานนะคับ
    -ผมก็อยากเหนนะคับที่จะดิฟรอบอนุสาวรีย์ แต่มันคงไม่เกี่ยวกับถนนแข่งรถมาตรฐาน
    ที่ควรอนุรัก อารายหรอกนะคับ

24. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    เห็นด้วยอีกคนครับ ถนนมีรถวิ่ง
    ไม่ใช่ถนนปิด การแข่งขันรถ
    ถ้าแบบบางแสนคือเป็นถนนหลวงจริง
    แต่มีการปิดการจราจรแล้วใช้แข่ง
    มันก็สามารถควบคุมได้ แต่นี่
    ถนนหลวงการจราจรก็มีอยู่
    เกิดพลาพลังขึ้นมาก็โดนเพ่งเล่ง
    กันอีกต่อไปก็เรียบร้อยโดนจับกันขึ้นมา
    ไม่ว่าจะที่ไหนก้บ่นกันอีก ไม่น่าสนับสนุนอย่าง
    ยิ่ง

25. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไม่พลาดแน่ๆๆ

26. ส่วนตัว ผมว่ามันห่ามไปนิดนึงนะครับ รายการอยากขายได้
    อันนี้เข้าใจ แต่เอาสิ่งที่คนเคารพมาทำแบบนี้ บางคนที่เค้า
    นับถือ เค้าจะมีปัญหาเอา แต่ส่วนตัวผมคงไม่มีอะไรครับ เพราะ
    ผมก็ชอบดูเหมือนกัน

กลัวว่าเด๋วมันจะเป็นเรื่องว่ารถซิ่งอย่างนู้น อย่างนี้ โดนเหมารวม
    ไปอีก ช่วงนี้พี่หรวดยิ่งขยันจับกันอยู่ด้วยนะจ๊ะ

27. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    ดูReviewรายการแล้วน่าดูมากๆ

28. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย

ชื่อก็บอกความหมายอยู่แล้วครับ

ถ้าปิดถนนแข่งแบบงานบางแสนก็ไม่เป็นไรหรอก

แต่นี่ ไม่ได้ทำอย่างนั้นนี่ครับ

ผมว่า มันไม่สมควรนะครับ

อีกอย่าง

ประเทศไทยอ่ะครับ กว่าจะได้คำว่าประชาธิปไตยมา

คนไทยหลั่งเลือดไปก็มากนะครับ

ให้เกียรติบรรพบุรุษหน่อยนะครับ

เราควรระลึกไว้เสมอว่า

เราอยู่ได้อย่างสงบสุขทุกวันนี้

เพราะใคร ถ้าไม่ใช่บรรพบุรุษของพวกเรา

-------------------------------------------------------------

งานนี้ ทำแป๊ปเดียวอาจจะได้ความสนุกความสะใจ

แต่ผลที่จะตามมา

อาจจะเป็นการนำไปสู่

ความฉิบหายของวงการนี้ก็เป็นได้ครับ

ทุกวันนี้ ชื่อเสียงของวงการรถแต่ง

ผู้คนทั่วไปก็มองแบบติดลบอยู่แล้ว

อย่าไปทำอะไรที่มันติดลบเพิ่มเลยนะครับ

คนเก่ง มีความรู้ มีความสามารถ

มาช่วยพัฒนาวงการนี้ไม่ดีกว่าหรือครับ

ทำแบบนี้ แล้วผู้ที่ใช้รถ ที่เขาไม่ได้เล่นรถ

ไม่ได้อยู่วงการนี้ล่ะครับ

ถ้าเกิดอุบัติเหตุพลาดขึ้นมา

แล้วคนที่เขาไม่รู้เรื่องด้วยล่ะครับ

ถ้าเขาเป็นอะไรมา

จะมีใครเสนอตัว

มารับผิดชอบเรื่องทุกอย่างหรือเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2007
  29. เคยเห็นเซฟคันนึง ทำแบบนี้ที่เสาวรีย์ชัย ...จะบอกว่าดูไม่จืด!!:)

30. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ทุเรศจริงๆ มันดีแล้วเหรอที่ทำแบบนั้น รัฐ ยิ่งหาว่ารถซิ่งไม่ดีอยู่ ยังไปทำแบบนั้นอีก มันเทห์ตรงไหนเหรอ รถก็เยอะต้องมาติดปิดถนนอีก ชาวบ้านหรือพวกผู้ไหญเขาก็ไม่ชอบรถซิ่งกันอยู่แล้วยังจะมาซ้ำเติมกันอีก เอือมพวกอยากได้หน้าจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้