... มองหาแม็กซ์15" ลง B14 ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NUM3, 29 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ผมอยากได้แม็กซ์15" ลง B14 สักชุด ที่เล็งๆไว้เป็นของญี่ปุ่นมือสอง อยากได้แบบหน้าเต็ม ยิ่งเป็นโครเมียม ยิ่งดีครับ พี่ๆ มีแหล่งแนะนำหรือข้อมูลแนะนำด้วยครับ

2. NUM3

594
    2
    18
    ผมเห็นมีขาย ล้อSSR SPEED STAR VIENNA แท้ ขอบ15 ใส่4รู100/114.3 หน้ากว้าง5.5นิ้ว ET38 ผมไม่แน่ใจว่าใส่ B14 รถเดิมๆ ไม่ได้โหลด ได้หรือเปล่าครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้จริงๆเห็นว่าล้อสวยดี แต่กลัวว่าซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ View attachment 1773948

3. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    5.5 จะแคบไปหน่อยนะครับ ส่วนใหญ่เห็นเล่นกัน 6.5 -7
    ส่วนหาที่ไหนก็คอยส่องๆตามเว็บนี่ล่ะครับ ดู spec ที่เป็น 4 รู 100
    ออฟเซทยิ่งน้อยล้อยิ่งยื่น

- - - Updated - - -

5.5 จะแคบไปหน่อยนะครับ ส่วนใหญ่เห็นเล่นกัน 6.5 -7
    ส่วนหาที่ไหนก็คอยส่องๆตามเว็บนี่ล่ะครับ ดู spec ที่เป็น 4 รู 100
    ออฟเซทยิ่งน้อยล้อยิ่งยื่น

4. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    ถ้าสเป็คที่ว่ามาใส่ได้เลยครับ ไม่ต้องโหลดก็ใส่ได้

5. NUM3

594
    2
    18
    ชอถามเพิ่มครับ รถเดิมๆ ไม่ทราบว่าส่วนใหญ่เค้าเปลี่ยนใส่ล้อกันขนาดไหนครับ ถึงจะเหมาะสมครับ

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ถ้าเป็น b14 ส่วนตัวผม** 15-16 ครับ
    ใช้งานปกติวิ่งดีมั่นใจ ล้อ15 กว้าง 6.5-7.0 ยางที่ใช้ขนาดส่วนมาก** 195/55/15 และ 205/55/15 ตามลำดับ pcd.4/100 ออฟเซท อยู่ที่ +35 จนถึง +30 ใส่ได้ โหลดได้ ไม่ติด
    ส่วนล้อขอบ 16 หน้ากว้างที่นิยมใส่โดยทั่วไป** มีให้เห็นตั้งแต่โดยทั่วไป 7 ไล่ไปจนถึง 8 + + หน้ายางถ้าใส่กับ b14 อยู่ที่ 205/45-50/16 จะพอดีๆครับจากที่เคยลอง ส่วนล้ออยู่ที่กว้าง 7 กำลังดี
    ขนาดของล้อ ความกว้างของล้อ ความกว้างของหน้ายางที่ใส่ไปกับล้อ มีผลต่อการวิ่งใช้งานและการยึดเกาะถนน เลือกขนาดของยางให้รับกับขนาดของความกว้างฐานล้อ เพื่อให้ได้ใช้งานเต็มที่ครับ ^^
    ส่วนผลที่ได้ถ้าเลือกยางและล้อขนาดพอดีแล้ว ก็อยู่ที่ตัวคุณภาพของล้อและยางแล้วครับ ล้อเบา/หนัก ยางดี/ไม่ดี ยี่ห้อยางที่รู้จักกันโดยปกติ ก็ได้ครับ ลองเลือกหรือหาดูรีวิวรุ่นของยางได้ ขอให้สนุกคร้าบ ^^

ถ้าเป็น b14 ส่วนตัวผม** 15-16 ครับ
    ใช้งานปกติวิ่งดีมั่นใจ ล้อ15 กว้าง 6.5-7.0 ยางที่ใช้ขนาดส่วนมาก** 195/55/15 และ 205/55/15 ตามลำดับ pcd.4/100 ออฟเซท อยู่ที่ +35 จนถึง +30 ใส่ได้ โหลดได้ ไม่ติด
    ส่วนล้อขอบ 16 หน้ากว้างที่นิยมใส่โดยทั่วไป** มีให้เห็นตั้งแต่โดยทั่วไป 7 ไล่ไปจนถึง 8 + + หน้ายางถ้าใส่กับ b14 อยู่ที่ 205/45-50/16 จะพอดีๆครับจากที่เคยลอง ส่วนล้ออยู่ที่กว้าง 7 กำลังดี
    ขนาดของล้อ ความกว้างของล้อ ความกว้างของหน้ายางที่ใส่ไปกับล้อ มีผลต่อการวิ่งใช้งานและการยึดเกาะถนน เลือกขนาดของยางให้รับกับขนาดของความกว้างฐานล้อ เพื่อให้ได้ใช้งานเต็มที่ครับ ^^
    ส่วนผลที่ได้ถ้าเลือกยางและล้อขนาดพอดีแล้ว ก็อยู่ที่ตัวคุณภาพของล้อและยางแล้วครับ ล้อเบา/หนัก ยางดี/ไม่ดี ยี่ห้อยางที่รู้จักกันโดยปกติ ก็ได้ครับ ลองเลือกหรือหาดูรีวิวรุ่นของยางได้ ขอให้สนุกคร้าบ ^^

7. iceloveonly

iceloveonly New Member Member

13
    0
    0
    ตามรูปผมเลยฮะ ตามกระแสนิยม ถ้าสนใจ ^^
    กว้าง 8 ออฟ 0 ยาง 195/50/15 ยางดึงมุดซุ้มพอดี ล้อยื่นนิดๆ

ตามรูปผมเลยฮะ ตามกระแสนิยม ถ้าสนใจ ^^
    กว้าง 8 ออฟ 0 ยาง 195/50/15 ยางดึงมุดซุ้มพอดี ล้อยื่นนิดๆ

8. NUM3

594
    2
    18
    รบกวนขอดูรูปล้อเต็มๆ ด้วยครับ เป็นของอะไร รุ่นไหนครับ

9. iceloveonly

iceloveonly New Member Member

13
    0
    0
    XXR 527 เป็นล้อแท้แบรนไต้หวันครับ น้ำหนักเบาพอตัว ราคาไม่แรง
    ยี่ห้อนี้ลายสวยๆเยอะอยู่ ราคาแพงกว่าก๊อป AAA หน่อยเดียว

XXR 527 เป็นล้อแท้แบรนไต้หวันครับ น้ำหนักเบาพอตัว ราคาไม่แรง
    ยี่ห้อนี้ลายสวยๆเยอะอยู่ ราคาแพงกว่าก๊อป AAA หน่อยเดียว

แต่ล้อหลังน่าจะเจียร์ซุ้มซักหน่อยจะได้ไม่ติดครับ เจียร์เสร็จเอาจารบีขาวอัดใว้แน่นๆ กันสนิทอีกทีครับ ^^

10. NUM3

594
    2
    18
    อย่างสวยเลยครับ เต็มซุ้มพอดี แถมยื่นมากำลังงาม _ขอบคุณครับ ได้ข้อมูลเพิ่มแล้ว

11. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ลองไปดูของจริงที่คนในคลับใส่กันได้นะครับ จะได้แนวทางกว่าครับ
    ไปมิตติ้งก็จะเห็นหมดเลยครับ ได้คุยกับเจ้าของรถด้วย อยากสอบถามอะไรก็ถามเจ้าของรถได้เลยครับ พวกราคา สเปคล้อ-ยาง รวมไปถึงโช๊ค และอุปกรณ์แต่งอื่นๆ ครับ
    ปล.ผมก็ได้แนวแต่งจากการไปมิตติ้งนี้แหล่ะครับ ตอนแรกผมแต่งมั่วมาก 555+

ลองไปดูของจริงที่คนในคลับใส่กันได้นะครับ จะได้แนวทางกว่าครับ
    ไปมิตติ้งก็จะเห็นหมดเลยครับ ได้คุยกับเจ้าของรถด้วย อยากสอบถามอะไรก็ถามเจ้าของรถได้เลยครับ พวกราคา สเปคล้อ-ยาง รวมไปถึงโช๊ค และอุปกรณ์แต่งอื่นๆ ครับ
    ปล.ผมก็ได้แนวแต่งจากการไปมิตติ้งนี้แหล่ะครับ ตอนแรกผมแต่งมั่วมาก 555+

12. NUM3

594
    2
    18
    ขอบคุณครับผม ยังไงผมจะหาโอกาศไปร่วมงานครับ

13. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ที่ทำรถมาจนถึงทุกวันนี้ ก็อาศัยวิธีนี้แหละครับ :)

14. NUM3

594
    2
    18
    ครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้