เปลี่ยนท่อน้ำมันเบนซิน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย lovehina3, 12 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lovehina3

lovehina3 New Member Member

4
    0
    0
    อยากทราบว่าท่อน้ำมันของB14 ใช้กี่เมตร และควรเลือกท่อยางแบบไหน และราคาเปลี่ยนประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ดันให้นะครับ

- - - Updated - - -

ดันให้นะครับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เปลี่ยนเพราะว่าเก่า หรือว่าจะเปลี่ยนให้ทนพวกโซฮอล

เข้าใจว่าถ้าเปลี่ยนหมดน่าจะแค่เมตรหรือเมตรกว่าๆ

เพราะว่าใต้ท้องจะเป็นท่อเหล็กซะส่วนมาก :)

4. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ถ้าในห้องเครื่อง ก็เมตรๆ นิดๆ ก็ต้องซื้อ 2เมตร ใช้เกรด R7 ขึ้นไป (ทนแก๊สโซฮอลได้)
    ค่าแรงไม่ทราบเพราะเปลี่ยนเองครับ ไม่ยาก แต่ได้เหงื่ออยู่

มีตรงถังน้ำมันถึงท่อเหล็กใต้ท้องรถ 2 เส้นไปกลับ ไม่แน่ใจความยาว

5. lovehina3

lovehina3 New Member Member

4
    0
    0
    เปลี่ยนเพราะมันเก่าและอยากให้มันทนโซฮอล์ด้วครับ

เปลี่ยนเพราะมันเก่าและอยากให้มันทนโซฮอล์ด้วครับ

อ๋อครับ เดียวผมลองหา D.I.Y ดูเผื่อมีจะได้ทำเองได้

อ๋อครับ เดียวผมลองหา D.I.Y ดูเผื่อมีจะได้ทำเองได้

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอถามต่อครับ แล้วมีอู่ไหนรับเปลี่ยนพร้อมมี ท่อน้ำมัน ให้ด้วยไหมครับ เดี๋ยวนี้เติม E20 ปล่อย เลยเสียวๆ อะครับ รบกวนด้วยครับ

ขอถามต่อครับ แล้วมีอู่ไหนรับเปลี่ยนพร้อมมี ท่อน้ำมัน ให้ด้วยไหมครับ เดี๋ยวนี้เติม E20 ปล่อย เลยเสียวๆ อะครับ รบกวนด้วยครับ

7. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    โทรมาหาซิฮะ

Sent from my iPhone using Tapatalk

8. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    ท่อยาง ตรงถัง ผมยังไม่เคยเปลี่ยนเลย
    ตรงนี้น่ากลัวเหมือนกัน เพราะมองไม่เห็น

ท่อยาง ตรงถัง ผมยังไม่เคยเปลี่ยนเลย
    ตรงนี้น่ากลัวเหมือนกัน เพราะมองไม่เห็น

9. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ไม่ทราบว่าท่อน้ำมันของ B14 ใช้ขนาดเท่าไรครับ เพราะหาดูข้อมูลแล้วมีทั้งขนาด 1/4" และขนาด 5/16" ผมเลยไม่แน่ใจ ว่าจะหาซื้อมาเปลี่ยนเองตรงจุดง่ายๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤษภาคม 2013
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้