สอบถามเกี่ยวกับเรกกุเรเตอร์

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย jory, 4 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jory

jory New Member Member

197
    2
    0
    พี่ๆท่านใดมีเรกกุเรเตอร์แบบปรับได้มือสองนะคับขายก็เอามาโพสและเบอร์โทรไว้ด้วยนะคับผมจะติดต่อกลับ และขอถามว่ารถผมเวลาเทอร์โบมันบูสและมันกินน้ำมันไม่พอผมจะแก้ด้วยใส่เรกกูเรเตอร์จะพอช่วยได้มั้ยคับ เบนซิลนะคับ​

2. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    เรกกูเรเตอร์ช่วยได้นิดหน่อย(น้อยมากๆ)ครับ หน้าที่จริงๆแล้วไม่ได้ช่วยเพิ่มน้ำมันครับแต่เป็นตัวรักษาแรงดันในระบบให้ได้ตามต้องการครับ ทางที่ดีที่สุดหากล่องพ่วง(piggybag)มาใส่แล้วจูนจะเนียนที่สุดครับ

3. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    หาจอฟ้า ไม่ก้อพวกกล่องที่จูนได้มาใส่ดีกว่าถ้าอยากประหยัดน้ำมัน

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เปลี่ยนหัวฉีดครับ........เอาจอฟ้าดรอบน้ำมันรอบ ต่ำๆ ..........ใส่A/F วัดดูว่าบางหรือหนาไป........

ไม่ก็กล่องพ่วงอย่างพี่โอมว่าก็ได้ดีครับ ง่ายดี

5. jory

197
    2
    0
    ขอบคุณความรู้ที่พวกพี่ๆให้คับ

6. sport rider JZ

sport rider JZ New Member Member

61
    0
    0
    ต่อวันพุธไปป่าวอ่ะ..สาย2ที่เดิม

7. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    แต่ก็ฉีดมากกว่าเดิมในระยะที่หัวฉีดยกเท่าเดิมนะครับ... มีผลแต่ก็ไม่เยอะ แต่ถ้ามีกล่องพ่วงเมื่อไหร่ ฉีดมากว่าเดิมแน่ๆครับ

8. jory

197
    2
    0
  9. jory

197
    2
    0
    up........หน่อยคับ

10. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  11. delo

delo New Member Member

63
    0
    0
    มีครับsardแท้

เป็นเรกูเรเตอร์SARDแท้สภาพดี2000ครับ
    0845711187

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้