มีใครใช้หน้าแหลมบ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย s.p.automax, 18 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. s.p.automax

s.p.automax New Member Member

117
    0
    0
    มีใครใช้หน้าแหลมบ้างไหมครับ :)

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เคยใช้ครับ
    ปัจจุบันไม่ได้ใช้แล้วครับ

3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    เมื่อก่อนไม่เคยใช้ครับ ปัจจุบันใช้อยู่คร้าบบบบ.......5555
    ปล.พี่จอห์นคร้าบบบ สปริงหลัง w123 ใส่แทนได้เลยใช่มั้ยครับ ไม่ต้องแปลงใช่ป่าวครับ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ไม่ต้องแปลงครับ แต่แข็งนะ บอกไว้ก่อน

5. DON_SF

636
    0
    0
    แข็งนี้คือมันจะเด้งมากใช่มั้ยครับ ถังแก๊สผมมันหนัก ใส่แล้วมันจะเด้งน้อยลงมั้ยอ่ะครับ

6. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... ใส่แล้วก็ช่วยได้ครับ แต่สิ่งตามมาอีกครั้งคือเรื่องโช๊ค

ลองใส่สปริงอย่างเดียวก่อน ลองขับถ้ารถมีอาการดีขึ้นก็โอเค

แต่ถ้ารถอาการประมาณว่าเด้งไม่เลิก คือเด้งขึ้นเด้งลง 2 ครั้งขึ้นไปแสดงว่าโช๊คต้องเปลื่ยนให้หนืดขึ้นกว่าเดิมครับ เพราะว่าตอนยุบและยืดของสปริง โช๊คก็ทำหน้าที่เช่นกัน

7. DON_SF

636
    0
    0
    ถามอีกอย่างครับ สปริงความสูงมันเท่ากันมั้ยกับของหน้าแหลมอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้