สตาร์ทไม่ติดครับช่วยด้วย

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย pramate, 27 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pramate

pramate New Member Member

14
    0
    0
    ตอนแรกรถผมสตาร์ทไม่ติดครับผมลองพ่วงดูแล้วครับรถก็ต ิดปกติแล้วผมก็เปิดแอร์ไม่ถึง1นาทีรอบขึ้นไป1000รอบ/นาทีตอนแรกปกติที่700แล้วค่อยๆลดลงจนดับไปเลยครับแล้ วพอจะสตาร์ทอีกทีก็ไม่ติดแล้วครับมีแต่เสียงแก๊กไฟหน ้าปัดเริ่มหรี่ลงด้วยครับรถผมRB20BOนะครับ

2. pramate

pramate New Member Member

14
    0
    0
    ลองพ่วงรอบ2ไม่ติดแล้วครับดังแก๊กเดียวไฟหน้าปัดติดครบ

3. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    มีเสียง แต้กๆ หรือ แชะๆ ตอน start มั้ยครับ?

ถ้ามี ก็อาจจะเป็นที่ ได หรือ แบต อย่างใดอย่างนึงครับ

แต่ถ้าไม่มีเสียงอะไรเลย เงียบ ฉี่ อาจจะเป็นที่ Power Resistant ครับ ตัวนึงไม่เท่าไหร่หรอก พันนิดๆมั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้