ประสบการณ์แต่งแรงDJ1 RR

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย DJ1 RR, 24 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DJ1 RR

DJ1 RR Guest

0
    0
    0
    เริ่มแรกแต่งชามน้า-หลังพร้อมเม็ดและคลัทช์ของอะไรไม่รู้คนขายบอกใส่ได้เม็ดหนัก 7.2กรัมลองชั่งดูพอใส่ดูวิ่งได้80 เริ่มมันส์คราวนี้ลองทำคาร์บูนำไปขัดไปคว้านปากนอก-ในให้ใหญ่และลื่น ไล่นมหนูกันมั่วไปหมด พอลองวิ่ง85 ขี่อยู่ซักพักไปโดนชิปปี้แต่งแซงแค้นจัด คราวนี้ละมึงกูจะเล่นชุดใหญ่ว่าแล้วก็ไปหาของมาอีกได้ เสื้อ-ฝา-คอรีดของDAYTONAมาแต่ไม่มีลูกเลยลองไปเทียบลูกดูได้ลูกTANAsizeสเตนดาส คาร์บูเอาของTANAมา ท่อสั่งตีสูตรเดียวกับพวกLS พอได้ของครบก็เริ่มทำเริ่มจากผ่าเครื่องออกมาล้างทำความสะอาดทุกส่วนเปลี่ยนปะเก็นทุกตัว(ตัดเอา)เอาก้านสูบมาขัดแล้วปัดลื่น(เวลาหมุนจะได้ไม่ต้านอากาศในเครื่อง)ลูกสูบเอาไปตัดชายกระโปรงออก2มิล(ให้เบา)แล้วเอาหัวลูกสูบมาขัดแล้วปัดให้ลี่น ฝาสูบปาด0.5มิล(เพิ่มกำลังอัด) ขัดลบเหลี่ยมมุมภายในเครื่อง(จะได้ไม่ขวางทางอากาศ) หลังจากนั้นก็ประกอบเครื่อง ปะเก็นฝาสั่งตัดเป็นทองแดงหนา0.5มิล คาร์บูTANAใส่เลยไม่ไล่ คอยร์จุดระเบิดเอาของDASHมาใช้ กล่องไฟจ้างช่างผ่าแต่งใหม่ เทียบเม็ดใหม่หนัก10กรัม สายและหัวเทียนของKAKIMOTO(ของรถยนต์เทียบเบอร์เอา)พอประกอบครบทุกอย่าง เอาไปลองได้130 โครตเสียวเลยเพราะล้อมันเล็ก ไช้ซักพักรู้สึกระบบไฟไม่ดีบางทีวิ่งอยู่90ก็สดุดเหมือนกล่องพัง ก็เลยเช็คดูปรากฏว่ากล่องพัง คราวนี้เปลี่ยนกล่องไฟใหม่เอาของรถวิบากCR80มาใช้และเซ็ดใหม่ เอาคลัทช์ไปอัดใหม่เป็นทองแดง เปลี่ยนคาร์บูมาใช้ของKRตัวเเรกที่เค้าเรียกKเหลี่ยมไล่นมหนูและจูนอากาศใหม่ ปะกับคันเร่งเอาของKX125มาใช้ เบรกเอาผ้าเบรกมาอัดใหม่ ยางใช้DUNLOP/JAPAN เปลี่ยนเม็ดใหม่เทียบเอาของอะไรไม่รู้หนัก12.7กรัมเอาชามมาขูดใหม่ พอเอามารองบิดหน่อยเดียวยกล้อเลยต้องค่อยค่อยออกตัวคราวนี้ลองซัดดูโอ้แม่เจ้าได้ประมาณ155 คราวนี้พอเลยไม่ทำแล้วเพราะขนาดTANAแต่งแถวบ้านยังโดนเลย พอมาลองคำนวนดูค่าทำหมดไป24,000แพงกว่าค่ารถอีกรถซื้อ17,000 หลังจากนั้นก็ให้ญาติที่ต่างจังหวัดไปปรากฏว่าเพื่อนเค้าเอาไปขี่แล้วแกนล้อหลังขาดล้อก็หลุดคนขับตายคาที่เลยครับ ที่เล่ามานะแต่งไปเมื่อ4ปีที่แล้วพอดีเล่นNETมาเจอก็เลยอยากเล่าประสบการณ์ให้ฟังเพื่อจะได้เป็นความรู้กับเพื่อนๆครับ แล้วตอนนี้ได้รถใหม่มาSUZUKI ADDASS100กำลังแต่งอยู่ครับแล้วยังงัยจะไปขอเขากลุ่มด้วยครับ มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการทำเครื่องสอบถามได้นะครับเพราะผมทำเองทุกอย่างครับยินดีตอบให้ครับ ยังไงแต่งกันก็เอาแค่พอดีนะครับเพราะรถมันมีขีดจำกัดของมัน

2. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ว้าววววว เจอของจิงเข้าให้แล้วคับพี่น้อง:eek: :eek: :eek: :eek:

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ขอบคุณครับที่เอามาถ่ายทอดประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้ฟังกันยังไงๆมาเฮฮากันได้นะครับอิๆๆ

แก้ไขล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2005
  4. ""TERRIER""

""TERRIER"" New Member Member

17
    1
    0
    อา... สุดยอด 155

5. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    โห... 130 km เลย :eek: :eek: :eek:

6. mint_zaa

mint_zaa New Member Member

30
    1
    0
    สรุปคนเอาไปขี่ ตาย น่าสงสารจัง

7. Tamiezx

Tamiezx New Member Member

21
    1
    0
    ถ้ารถแรงเบรคก็ควรจะทำให้ดีด้วยนะ ไม่งั้น... :eek: ลองรถด้วยความระมัดระวังด้วย ที่สำคัญศัตรูที่น่ากลัวของการลองรถคือ This a Dog:rolleyes:

8. DJ1 RR

0
    0
    0
    เดียวมีZXชุดใหญ่มาให้ดูกัน

ฮะมาแว้ว.....มาแล้วครับเดียวผมจะเอารูปพร้อมสูตรการทำDIO ZXอย่างละเอียดมาให้ดูกันครับเป็นรถเพื่อนที่ชลบุรีวิ่งอยู่180ของแต่งญี่ปุ่นทั้งคัน(ไม่เหมือนผมยำเอาเอง อิอิ....)ทำกันทั้งคันเลยครับ ที่ชลบุรี่เขาฮิตเอาพวกSCOOTERมาแต่งกันแรงๆ ของแต่งของเล่นก็มีเยอะครับเค้าวิ่งกันอยู่เกิน120เยอะครับยังไงถ้ามีกลุ่มเด็กชลบุรีอยู่ก็คุยกันได้นะครับ เดียวจะเร่งให้เพื่อนส่งรูปพร้อมรายละเอียดมาเร็วๆอาจจะมีของแต่งติดไม้ติดมือมาฝากกันก็ได้ครับ ขายไม้เอากำไลครับเอาเพื่อนดีกว่าจะได้พัฒนากลุ่ม แล้วจะรีบมารายงานครับ

9. DJ1 RR

0
    0
    0
    ปรึกษาปัญหาเรื่องรถได้ที่ [email protected] ยินดีตอบทุกท่านครับ

10. god army

3,198
    77
    0
    อิๆแค่นี้ก็เสียวแล้วแต่ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำใครอยากแรงคอยชมนะครับ....อิๆๆๆ

11. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    รีบลงไวๆนะครับ อยากเห้น

12. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    สุดยอดเลยครับZX วิ่ง180
    ไม่เคยเห็นเลยครับเห็นมา140ก็สุดๆๆแล้ว อยากเห็นครับ

13. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    น้าเป้ ZX วิ่ง180 LS น้าโดนแน่ๆๆ
    ผมตามหามานานแล้วจะเอามากินรถน้า

14. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    แรงสุดๆๆๆงี้กินรถใหญ่สบายเลยน่ะนี่ๆอยากเห็นเร็วๆน่ะครับ

15. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    :D :D :D :eek: :eek: :eek:

แก้ไขล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2005
  16. god army

3,198
    77
    0
    รอๆๆๆๆ

17. DJ1 RR

0
    0
    0
    รอกันอีกแป็ปนึงนะครับได้ชมกันแน่นอน ส่วนคนที่ถามว่าอะไหล่หาได้ที่ไหนแนะนำที่คลังนพรัตร(นพรัตรมอเตอร์)มีอะไหล่พร้อมของแต่งเยอะดีครับแต่ที่นี้เจ้าของเปิดราคาค่อนข้างสูงให้ต่อแบบโหดๆไปเลยครับต่อไม่ยากหรอก(ชอบเปิดราคาขู่)หรือถ้าซื้อกับหัวหน้าช่างก็จะได้ราคาถูกกว่าครับ สถานที่อยู่ในซอยชินเขตหลังมหาลัยธุรกิจ ถามวินมอไซค์แถวนั้นก็ได้รู้จักหมด ไปแว้ว.........

18. DJ1 RR

0
    0
    0
    ส่วนไอ้คนที่เมล์ไปหาผมแล้วด่าหยาบๆหาว่าโม้เจอกับWAVE125เอาป่าว ขอตอบไว้เลยว่าได้ครับขอเวลาทำADDASS100อีกสองอาทิตย์เสร็จเมื่อไหรจะบอกให้คุณเมล์มานัดได้เลยว่าที่ไหนวางเงินด้วยยังได้ครับ ถ้าเก่งเหมือนปากผมโตแล้วอายุ25แล้วทำการทำงานแล้วไม่มีการคะนองปากอย่างคุณแน่นอน ปล ให้คุณทำรถได้เต็มที่จะเซ็ตTURBOอย่างที่คุณพูดก็ได้ผมไม่เกี่ยงอยู่แล้ว

19. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    ไปวิ่งกันที่ไหนบอกผมด้วยน่ะผมจาไปช่วยวางเงินอีกคนนึง

20. god army

3,198
    77
    0
    คนที่เมล์ไปหาคุณน่ะ!!คงเป็นคนนอกกลุ่มนะครับอย่าไปสนใจทำรถเสร็จวิ่งได้ยังไงแจ้งด้วยนะครับรอดูด้วยม่ะเคยเห็นอ่ะครับ.....

21. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    รออยู่คร้าบ ๆๆ :D :D :D

22. <--I'm'TeeZ@!-->

131
    3
    0
    ทำร้านไหนง่ะคร้าบผมจายกไปทำม่าง เอามาสวนคนแก่แถวๆนี้หน่อย

23. Ant~Za

Ant~Za New Member Lady Member

20
    2
    0
    รถป๊อปวิ่ง 180 อะไรจะขนาดนั้น แจ๊ส ยังแทบแย่เลยนะ 180เนี้ย

24. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    ZR ผมเคยเห็น วิ่งป้วนเปี้ยน อยู่ แถวๆ 120-140 ก้อเยอะ แต่ ไปขนาด 180 ยังไม่เคยอะครับ
    ใครจะกล้าขี่ ไม่กลัวตายเหรอคร้าบ
    ของผม วิ่ง 80 ก้อยกแล้ว กลัวครับ ใจไม่กล้า

25. DJ1 RR

0
    0
    0
    ขอพักเรื่องรูปZXไว้ก่อนเพื่อนยังไม่ส่งรูปมาให้เลยโทรทวงจนเมื่อยแล้ว จะเอาเวลาทำรถไปวิ่งกับWAVE125(คนที่มันด่าผม)ยังหาของไม่ครบเลยนัดไว้วันที่9เดือนหน้าจะรีบทำครับเดี๋ยวจะไม่ทันเดี๋ยวมันจะด่าผมอีก

26. god army

3,198
    77
    0
    นานแค่ไหนก็รอได้ครับอยากดูๆ

27. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    ไปด้วยครับ อยากเห็นอีก เมี่อก่อนเค
    โดนzxยาวๆเลยครับรอบแรกzxออกตัวยกล้อล้มเลยให้แข่งใหม่รอบ2ออกตัวดียเอาไนท์เต็มที่ที่เด็กแถวบ้านไปแข่งกับzx
    โดนแต่ต้นเลย รถzxคันนั้นแรงจิงๆครับอยากเห็นอีกรอบครับ
    (วันนั้นเสียกันไป25000 บาทครับ)

28. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    ไปด้วยครับ อยากเห็นอีก เมี่อก่อนเคยเอาไนท์เด็กแถวบ้านไปแข่งครับ
    โดนzxยาวๆเลยครับรอบแรกzxออกตัวยกล้อล้มเลยให้แข่งใหม่รอบ2ออกตัวดียเอาไนท์เต็มที่ที่เด็กแถวบ้านไปแข่งกับzx
    โดนแต่ต้นเลย รถzxคันนั้นแรงจิงๆครับอยากเห็นอีกรอบครับ
    (วันนั้นเสียกันไป25000 บาทครับ) :)

29. <--I'm'TeeZ@!-->

131
    3
    0
    ช่าย ZX เด่ะลาซาลป่ะน้ากอฟ
    เมื่อไรจามาครับ 180 ผมรอดูอยู๋ แล้วว่าไงครับ เวฟตกลงจาวิ่งป่าว

30. jingjoe

jingjoe New Member Member

139
    1
    0
    จะวิ่งกันแถวไหนบอกๆ กันมั่งนะ ถ้าใกล้ๆ ก็จะได้ติดสอยห้อยตามไปดูด้วยอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้