24/10/10 ใครมีไอเดียดีๆ ลองไปทำต่อยอดกันได้ อันนี้งานเมื้อครั้งโบราณนะคร้าบ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Wisanu Trakarnkeerati, 14 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    24/10/10 ใครมีไอเดียดีๆ ลองไปทำต่อยอดกันได้ อันนี้งานเมื้อครั้งโบราณนะคร้าบ รายละเอียดตามนี้ http://rcw.ms/forum/threads/772459-เสร็จสมบูรณ์แล้วพี่น้อง-update-24-10-10?highlight=

1. ดูหลายรอบแล้วครับ แต่ก็ยังไม่รู้ ตกลงมันคืออะไรครับ ^^

2. การติดตั้ง centerplate ที่จานครับ หรือบางคนเรียก hub ในรูปเป็นจาน และปั๊มเบรคของ R32 ครับ ทำการกลึงและสร้างตัวเซนเตอร์ขึ้นมาตามรูป เพื่อติดตั้งกับ b14 รายละเอียดตามลิ้งค์ได้เลยครับ ^^

3. Boat Cnx

Boat Cnx Guest

0
    0
    0
    สงสัยอะครับพี่ ว่าถ้าเอาปั๊มเบรคของR32 มาใส่กะ B12 ต้องแปลงเยอะมั้ยอะครับ น่าสนใจมากครับกับสิ่งที่ทำ อิอิ ^^

4. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    ทำมาไม่ผิดหว้งจิงๆ^^

5. b12 คอม้าไม่แน่ใจทรงประมาณไหน แต่ถ้าติดตั้งเบรคชุดนี้ คงต้องสร้างแผ่นสเปเซอร์เหมือนกันเพื่อทำที่ยึดเบรคครับ แปลงทั่วๆไปครับไม่เยอะ แต่ต้องหาร้านที่มีความชำนาญในการทำหน่อย ไม่งั้นจะไม่แข็งแรง สั่น เบรคสะท้านครับ

6. Boat Cnx

Boat Cnx Guest

0
    0
    0
    อยากทำบ้างอ่าครับ อิอิ แนะนำได้ไหมครับ

7. ได้คร้าบ ข้อความมาหาผมได้เลย แต่ร้านอยู่โซนบางนานะครับ

8. รูปเยอะมาก คนส่งข้อความมารอหารูปก่อนนะ จิงๆมีงานใหม่ๆที่ชุปสี ติดตั้งกับเบรมโบ้ หรือพวก R32 33 34 ปั๊ม AP porsche เยอะมาก

9. Bancha Tha

Bancha Tha Guest

0
    0
    0
    วัสดุที่เอามากลึง คือเหล็ก หรือ..........วัสดุอะไรครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ

10. อลูมิเนียมอัลลอยร้านมันเรียกแบบนั้นนะครับ มีหลายเบอร์บอกเอาเกรดแข็งร้านจะรู้อะ ถ้าบอกเอาไปทำพวกนี้ มีตามร้านขายแท่งอลูมิเนียมใหญ่ๆ แล้วก็แถวเยาราชแถววงเวียนอะไรสักอย่างนึกชื่อไม่ออก>< ผมซื้อแถวเทพารักษ์ครับ

11. เพิ่มเติมนิดนึง มันขายเป็นกิโลนะครับ สั่งตัดจากแท่งใหญ่ๆ

12. Bancha Tha

Bancha Tha Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้