วันนี้ โดนจับข้อหา ฝากระโปรงดำคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย zealspace7, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zealspace7

zealspace7 New Member Member

348
    1
    0
    งงมาก แม่งจะเขียนใบสั่งก็ไม่เขียน คับ ผมก็ไม่รู้จะทำไงเลยบอกให้ พี่จับ คันอื่นด้วยดิ วิ่งผ่านไป 3-4 คันแม่งไม่จับ ปล่อย ผมเฉยเลยคับ บอกว่าถ้าเจอคราวหน้าจะจับนะ [​IMG]

Nuch ถูกใจสิ่งนี้
  2. 2585

2585 Guest

0
    0
    0
    บอกว่าอ่ะพี่มี 100 หนึ่ง พี่เอามั้ย

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    โดนประมาณ 3-4 รอบ แต่ก็ไม่เคยโดนใบสั่งเหมือนกันคับ เถียงกะพี่หรวดไปเรื่อย เดี๋ยวเค้าก็ปล่อย (ถ้าหาข้อหาอื่นไม่ได้นะ อิอิ)

4. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ตอนนี้ เค้าสามารถจับได้แล้วนะคับ

ต้องไปแจ้งเปลี่ยนสีเป็น 2 สี ที่ขนส่ง

5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ตอนนี้โดนแล้วเหรอครับ เมื่อก่อนไม่โดนนี่นา หาแดกอีกตามเคย

6. ไม่เคยโดนจับฝากระโปร่งหน้าดำอะครับ
    แต่ว่า...มันพยายามยัดข้อหา...ไม่ยอมล้างรถทำให้ถนนสกปก
    เหอๆ...พอเถียงมันซักพัก...แง้ว
    เอ้าๆ...มา + ข้อหาท่อดังอีก...เง้อ....
    ดูมัน...เลยกระซิบพี่แกไปว่า...พี่ตอนนี้ผมมีติดตัวอยู่แค่ 200 พอไหมพี่
    แค่นั้นเอง....มานก็บอกว่า...ขับรถดีๆนะน้องอย่าไปกวนเท้าไครล่ะ
    เออๆ...ให้พรผมอีก...

7. ultra

329
    3
    0
    ข้อหาไม่ยอมล้างรถนี่ สุดจะทนจริง ๆ เหอะ ๆ

8. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    โดนแถวไหนอะครับพี่ เหมือนเคยเจอกันแถวพระนั้งเก้าเลยอะ

9. ผมไปเจอ...จับที่หน้าเดอะมอล์โคราชอะครับ
    เลยร้านทำเฮดเดอร์...ไปสัก 100 ม.อะครับ
    น้อยใจจริงๆ...อุสา...โชว์เสียงหวานๆ
    โดนกวักเลย....
    เหอๆ...ข้อหาที่กล่าวมาข้างต้นอะครับ
    เหอๆ...ใบสั่งก็ไม่มี

10. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมว่ารถที่ทำฝากระโปรงดำควรไปแจ้งเปลี่ยนสีที่ขนส่ง
    นะครับเพราะจะได้ไม่มีปัญหาแล้วทำให้ตำรวจหน้าแตกไปด้วยในเวลาเดียวกันครับ

เบื่อจริงๆพวกขูดเลือดขูดเนื้อคนไทยด้วยกันเนี่ย

11. l3a!ancE..~

184
    19
    0
    ยืนยันครับ

ไม่ล้างรถมีความผิดนะครับ

ต้องไปอ่านของ ตร.อ่ะไม่แน่ใจนะคับ แต่มันมีข้อผิดเยอะมาก

ไม่ล้างรถในทีนี้ที่จะจับได้คือมีโคลนติดทั้งคันอ่ะคับ ปะมาณว่าบังสีเดิมจนมองเห็นไม่ชัดเจนอ่ะ

12. TUM BY ENEOS

TUM BY ENEOS New Member Member

2
    1
    0
    จิงๆๆผิดนะครับผมโดนมาละไปเถียงถึงโรงพัก ถ้ามองจากหน้ารถเห็นมีสีอื่นนอกจากสีตัวรถเกิน50 เปอเชนก้อต้องไปแจ้งใช้รถ2สีละครับ
    ส่วนมากจราจรกลางมันจาจับครับ แล้วแต่วิชาเอาตัวรอด

13. เห็นนายตำรวจออกรายการทีวีรายการนึง นานละล่ะ เขาว่าต้องเกิน30หรือ40 เปอร์เซนต์ของตัวรถนี่แหละครับ ผมว่ามันมันหาเรื่องจับเองแหละ ผมเคยโดนครั้งนึง มันปล่อยให้ไปแก้ใข ผ่านมาเป็นปีละ ก็ยังไม่แก้ใข แก้ทำไม ทำมาตั้งหลายบาท 55+

14. zealspace7

348
    1
    0
    ผมอยู่พระราม 7 กับ ประทุมอะคับ แถวถนน 345 คงเคยเจอกัน บ้านผมอยู่ ชัยพฤษ 2 แหละ พี่อยู่แถวไหนอะคับ รถผม ติด คำว่า ASIMO อะคับพี่ ถ้ามีก็ใช่เลย

15. zealspace7

348
    1
    0
    อ่อๆ ลืมบอกไป ผมก็โดน จราจรกลาง คับ แถวๆ โรงเรียน สตรีนนทบุรี ( ญ ตูมเลยอะ 555+ )

16. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
  17. พี่เชื้อไหมงะ...
    ที่ผมเคยไปอบรม...เมาแล้วขับ
    อบรม...เรื่องจราจร และการขับรถถูกกฏหมายงะ
    แค่เปลียน...ล้อเเมค...มันก็ผิดงะ
    ผมก็เลยรีบยกมือถาม...พี่ดาบที่เค้ามาอบรม...ว่า
    แล้วถ้า...รถตำรวจใส้แมคเนีย...
    มันผิดไหมพี่...พี่เค้ายังบอกว่า...รถตำรวจไม่มีใส้แมคครับ
    ผมเลยเอารูปในมือถือขึ้นโปรเจ็คเตอร์ให้ดู...เหอๆ...เงียบเลย
    คิดดูดิพี่...ไอ้รถตำรวจคันนั้น...มันติด...ชื่อทีมใว้ด้านหลังกระจกด้วยอะครับ
    ใส้แมคTE. งะโหลดซะ...แต่สี...มันยังไง...ก็ทรูโทรนตำรวจแท้ๆ
    ป้ายทะเบียน...ยาวด้วย...ผิดเต็มประตูเลย

18. ArmKiller

1,745
    7
    0
    ผมอยู่แถวบางใหญ่อะครับ พอดีต้องขับรถไปเรียนแถวพงเพรชอะ

จำไม่ได้ว่าติดคำว่า asimo หรือเปล่า แต่จำได้ว่ามีตัดหมอกหลัง

กระสีชา ท่อสปูน เนียแหละ อิอิ หน้าจะใช่ รถสวยดีงับ เลยจำติดตา อิอิ

19. zealspace7

348
    1
    0
    ว่างๆ มาเจอกันได้คับ หาเพื่อน ขับ 3D เหมือนกัน คับ

20. AIE

AIE New Member Member

24
    1
    0
    ข้อหา...มันสุดตีนจิงๆ.........ไม่ล้างรถเนี่ย

21. ArmKiller

1,745
    7
    0
    ได้ครับ อิอิ หรือเข้ามาใน www.racingweb.net/bangyai/ ก็ได้ครับ

ส่วนมากมีแต่ ฮาๆ กะขาเมาครับ :D:D

22. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    ทางที่ดีไปเปลี่ยนสีเป็น 2 สีดีกว่าครับ ไอ้ 30-40 % เถียงยากคับ

มันจะบอกกลับมาว่ามองจากด้านหน้าไงน้อง

วันนี้ผมก้โดน โคกครามตามเคย

ขวด: ขอดูใบขับขี่และสำเนาด้วยครับ
    ผม: ยื่นสำเนาไปแล้วถาม ไม่ทราบว่าผมผิดไรหรือป่าวครับ
    ขวด: ทำไม!! ผมตั้งด่านมีสิทธิ์เรียกดู (หน้าขรึม)
    ผม:ยื่นใบขับขี่ไป
    ขวด: ทำไมคุณจะไม่มีไรผิด ท่อนั่นไงดัดแปลง (หลังจากที่มันดูสำเนาทะเบียนไป 2 สีแล้วไงเล่นไรกุ)
    ผม: ไปแจ้งขนส่งก้ผ่านปกตินี่ครับ ไม่เห็นเขาจะเขียนในเล่มให้ เพราะผ่านตรอ. ให้แล้ว
    เขาตรวจให้ทุกอย่างแล้ว ไม่งั้นต่อภาษีประจำปีไม่ได้หรอก
    ขวด: ซีด (ไม่พูด) คืนมา 2 อย่างจบ หันหน้ากลับไปเลย

เอาไปใช้ได้นะครับ มันไม่มีสิทธจับเรื่องท่อหรอกครับ
    เปลี่ยนแต่ขนาดผ่านตรอ. อยู่แล้วเพราะเสียงมันไม่เกิน
    ไม่งั้น สิบล้อไม่ตายกันหมดหรอดังสนั่น

ปล. เมื่อไหร่คุณขวดจะจำรถผมได้สักทีผ่านทุกวัน มีสีเดียว ตั้งทุกวัน หากินกับประชาชนจัง
    ด่าเยอะไม่ได้เด๋วนี้เข้าเก็บข้อมูลแล้วนะครับ

23. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ว่างๆแจ้ง2สีซะเถอะคับ อย่างน้อยก็สบายใจเรา

ว่าแต่เรื่องใบสั่งเนี่ย น้องแถวบ้านผมเคยขี่มอไซด์โดนเรียก

ข้อหา โซ่หย่อน!!!!! .....เอากะมันสิ

24. ultra

329
    3
    0
    หลังจากแจ้งเป็นสองสี(แจ้งมาปีกว่า) เคยโดนเรียกข้อหาฝากระโปรงหน้าดำ 2 หน พี่หรวดดูแล้วก็ยื่นคืนให้อย่างโดยดี แถมถามพี่หรวดว่า จะเอาอะไรอีกมั้ยคับพี่ ฮ่า ๆ สะใจ

25. l3a!ancE..~

184
    19
    0
    เรื่องท่อดังจับไม่ได้คับ

ถ้าจะจับต้องมีเครื่องตรวจจับความดัง ถึงจะสมารถจับได้ ถ้าฟังจากหู ตร. จับไม่ได้ค๊าบ

26. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    เปลี่ยนไปก็เท่านั้นคับคนมันจะแดกมั้นก็แดกอยู่ดีพวกพี่ๆเพื่อนๆเคยเจอไหมแม่งเรียกเข้ามาแม่งยิ่งกว่าตรวจสภาพขนส่งอีกแม่งให้ลอง
    ทุกอย่างแม่งเซ็งเสียเวลาอีกแล้วแม่งเอาจนด้ายโทษนะคับถ้าเค้ารู้ว่าเป็นแล้วได้ตังน้อยแล้วเค้าจะเป็นกันทำไมคับคนดีๆๆผมก็เคยเจอ
    ผมติดไฟแดงคับเดินเข้ามาเลยผมนึกว่ากูโดนอีกแล้วเปล่าเดินเข้ามาเคาะกระจกบอกว่าลัดเข็มขัดด้วยคับแล้วก็ให้ผมไปเป็นคนอื่นแม่งเล่น
    แล้วขอบอกเอานะถือว่าเป็นครังให้เอาไว้ลงขวดกับป๊อกเด้งละกันนะคับด่านใหญ่ไม่คอยจับจุกๆจิกๆส่วนใหญ่ด่านเถื่อนอย่างเดี่ยวเลยคับ

27. l3a!ancE..~

184
    19
    0
    สงสัยโดนจับบ่อย ^___^

ใช้ครับ...
    ก็มันจะเอาเงินอะพี่...ท่อดัง...รถโหลด...ตัดป้ายทะเบียน...ฟิลมกระจกตะกั่วสะท้อนเกินไป
    ฟิลมดำเกินไป...รถไม่ล้าง...ขับรถผิดเลน...มันหาข้ออ่างได้หมดอะพี่ถ้ามันจะเอา
    ทำใจครับ...ผมเจอจนชินแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้