เชื่อหรือไม่? เพลง Jingle Bell มีรหัสลับซ่อนอยู่ (ตั้งใจฟังนะ)

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Evil_CaTz, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Evil_CaTz

Evil_CaTz New Member VIP

256
    2
    0
    กดไปฟังนะ ตั้งใจหน่อยจะได้ยิน
    จะเป็น Jincle Bell แบบปกติรอบแรก แล้ว เล่นย้อนกลับ รอบสอง เปิดดังๆหน่อย มันเบาน่ะ

รู้รึเปล่าว่าเพลง Jingle Bells ที่เราฟังกันมีรหัสลับซ่อนอยู่
    แบบไปอ่านเจอมาแล้วขนลุกเลยครับ
    ไม่น่าเชื่อว่าสมัยนั้นจะซ่อนกันได้ลึกลับขนาดนี้
    หลังจากภาพโมนาลิซ่า
    ของดาวิซี่ถูกเปิดเผย รหัสที่ซ่อนอยู่ในเพลงนี้ก็ถูกค้นพบ

และเป็นที่ฮือฮากันมากในขณะนี้
    และผมก็ได้ไปเจอเว็บหนึ่งเค้าทำตัวอย่างมาให้ดูว่า
    มันซ่อนยังไง
    รับรองว่าอึ้งกันแน่
    เพราะไม่คิดว่ามนุษย์จะได้คิดได้ซ ับซ้อนขนาดนี้

ลองไปดูกันครับ
    http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=1622 :p:p

ที่มา jabchai.com

2. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    เหรอออ อิอิ

3. Fool again

Fool again New Member Member

281
    6
    0
  4. AonE36

AonE36 New Member Member

221
    0
    0
  5. zone_ju

zone_ju New Member Member

105
    0
    0
    555+ ตกใจหมดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้