เสียงภายในมันดังครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย อุตรดิตถ์, 4 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมซ่อม RT100มาใช้ปรากฎว่าเสียงภายในไม่เงียบเลยปูพรมแล้วนะ ท่านใดมีวิธีที่ดีบ้าง คือผมอยู่อุตรดิตถ์แนะนำหน่อยจ๊ะ เขาว่าใช้แดมปูมันจะเงียบจริงหรือเปล่า ใส่ยางกันลมที่ประตูแล้วมันก็มีเสียงลมเข้าอยู่ดี เฮ้อ

1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เสียงที่ว่ามันดังนี่มันดังจากอะไรเหรอครับ ถ้าส่วนใหญ่จะดังคอนโซลนะเพราะมันเก่าแล้วก็มีหลวมเป็นธรรมดา ลองไล่ขันน๊อตให้แน่นๆ ดูก่อนครับเผื่อมันคลายตัว แต่ถ้าดังจากส่วนอื่นๆ ภายนอกแล้วมันดังมาถึงข้างในคงต้องลองตั้งประตูใหม่ และใช้แผ่นซับเสียงจะช่วยได้ครับ แต่คงไม่เยอะเท่าไหร่ เรื่องปูพรมนั้นมันไม่ค่อยช่วยเรื่องเสียงเข้าเลยครับ แต่จะดีตรงกันความร้อนจากพื้นรถมากกว่า ค่อยๆ ทำไปครับ เพื่อรถของเราเอง ..อย่าเพิ่งท้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้