มีเรื่องจะมาเล่าแกมบ่นครับวันนี้ ไปเดินดูอะไหล่เชียงกงแถวบ้าน(จังหวัดนครศรีฯ)...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 15 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องจะมาเล่าแกมบ่นครับวันนี้ ไปเดินดูอะไหล่เชียงกงแถวบ้าน(จังหวัดนครศรีฯ) คนที่นี่ชอบเรียกว่าอะไหล่เช็ค ไปเดินดูคอยล์เครื่อง1เจ ไม่โบ แม่มบอก1200.- เพิ่มตังนิดหน่อยนี่ได้ของใหม่มือ1เลย สัสเอ๊ยยยยยยยยย...... พอมารายการที่สอง หม้อลมเบรคชั้นครึ่งบี14 บอกราคา2000.-(ผมได้แต่นึกในใจแม่งสองพัน ให้แม่มันซื้อละกัน) แปลกนะครับ ร้านอะไหล่มือสองต่างจังหวัดนี่ ฟันราคากันหนุกหนานมากเลย มิน่าหล่ะ เจ้าของร้านพวกนี้ถึงได้อ้วนเอา อ้วนเอา พี่ๆที่อยู่ต่างจังหวัด ราคาอะไหล่เชียงกงที่จังหวัดของพี่ๆเป็นไงบ้างครับ พูดคุยแลกเปลี่ยนกัน ^^

1. ผมว่ามันเปนบางเจ้าๆไปคับ กลับกันในขนาดที่ผมหาของซึ่งใน กทม ผมจะเปิดตู้เอา ราคาบางอย่างยังแพงกว่า ตจว. ซึ่งใน ตจว ผมก็วิ่งหาของเรื่อยๆอยู่แล้ว เมืองกาญ สระบุรี โคราช ลพบุรี อุดร ชลบุรี จัน ระยอง ภาคใต้ถึงหาดใหญ่คับ ถ้ารู้ว่ามีของผมเสี่ยงไปหมด อีกอย่างที่เค้าขายแพงอาจจะเปนเพราะของที่เค้ารู้จักกันหาง่ายมีทุกที่เลยราคาสูง รองหาของที่มันลึกๆนึกไม่ถึงไม่รู้จักสิ บางอย่างถูกกว่าไอติมวอลอีกคับ อิอิ

2. หม้อลมผมขาย 1400บาทเอง ที่นครผมส่งไปหลายลูกแล้ว ภูเก็ต ระนอง ก้อแพงครับ ส่งของไปเยอะเหมือนกันครับทางใต้

3. หม้อลมรวมแม่ปั้มผมชื้อแถวบ้านตรงรุ่น ยังงงอยู่เลยมันขายได้งัย 1200

4. หม้อชั้นครึ่งใช่ป่าวครับ

5. บางอย่างถูกบางอย่างแพง ถูกจริงก็ชื้อ แพงก็ไปหาที่อื่น จิงมั้ยคับพี่ตุ้ย อิอิ

6. ชี้นครึ่งพี่ เจอสองลูกใส่รถไปลูก ขายไปลูกคับ 555..

7. ครับผมเราก้อต้องไปหาซื้อของที่ถูกที่สุด รับประกัน รับผิดชอบของ

8. สักวันผมอาจได้ไปรื้อของร้านพี่ 555. ปล.อย่าลืมเรื่องจานเบรคผมนะคับ

9. ครับผมไม่ซื้อไม่เป็นไร ร้านผมอินดี้ ไม่เน้นขาย เน้นเฮฮา

10. เพลาขับ เชียงกง ประเด็นที่นี่คือ ราคาอะไหล่เช็คค่อนข้างแพงครับ และที่สำคัญคือ เป็นซะ 95 % อิอิ ^^

11. หม้อลมชั้นครึ่ง 1400.- น่าสนครับ ^^

12. ร้านคุณตุ้ย บริการดีครับ ล่าสุด เพิ่งสอยผ้าเบรคมา ขนาดดึกดื่นยังแว๊นมาส่งให้เลย อิอิ

13. ตาสโลแกนร้านผม บริการดุจญาติมิตร แต่คิดตัง ครับ5555555

14. พอพี่ตุ้ยคิดตังเสร็จ พาลูกค้าไปเลี้ยงเบียร์ต่อสักสามขวด คืนกำไรและสร้าง CRM ด้วย แบบนั้นป่าวพี่ อิอิ ^^

15. ผมเลี้ยงน้ำแข็ง ลูกค้าเลี้ยงเบียร์

16. แถมน้ำแข็งไม่หมดห้ามกลับด้วยใช่ป่าวครับ คุณตุ้ย 555

17. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    จริงครับร้านอะไหล่มือ2 นครศรีแพงเว่อร์ อ.เมือง ก็มีไม่กี่เจ้า แต่ อ.ทุ่งสงยังไม่เคยสำรวจ ที่ภูเก็ตยิ่งหายาก ที่หาดใหญ่ ยังพอโอเค เพราะมีหลายเจ้า ผมอยู่ทั้ง 3 ที่เลย

18. ร้านที่นครศรีนี่คือตรงไหนคับ ใช่ที่ถนนคูขวางรึป่าวคับ ถ้าใช่ที่นั่นผมชื้อเค้าได้ถูกนะ แต่ไปไม่บ่อยคับ

19. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ผมเคยถามทับทิมท้ายยาว b14 เค้าบอก 3000 ผมหงายหลังเลย

20. อ๋อคับ แต่ผมเล่น honda ราคารับได้อยู่คับ 555..

21. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ว่าแต่มีร้านอนะนำป่ะครับ เผื่อไปหาของอ่อ ถ้ามีร้านทำสีแนะนำจะดีมากผมมีโครงการจะทำสีใหม่ทั้งครับครับ

22. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    คุณตุ้ย รับส่งรายย่อยมั่ยถ้าสั่งชิ้นสองชิ้น

23. ภาคใต้ผมก็หาไปเรื่อยๆอ่ะคับ เจ้าไหนคุยถูกคอก็ยึดเจ้านั้นใว้ ส่วนเรื่องทำสีทางนู้นผมไม่ทราบเลยคับ

24. ผมหากันชน b13 อยู่ครับช่วยชี้เป้าหน่อยครับพี่ๆ

ส่งไปประจำครับ ชิ้นเดียวก้อส่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้