B13 SR20DE กับการใช้ E85

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย MrPh00ma, 8 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MrPh00ma

MrPh00ma New Member Member

25
    0
    0
    เรื่อง wiring สายไฟใหม่ทั้งคันคุยกับช่างพลเรียบร้อยแล้วครับ
    เหลือนัดวันเวลาติดตั้งเพราะเห็นว่าต้องใช้เวลาหลายวัน

ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่อง E85 ก็ได้ตัดสินใจว่าจะใช้ชุด kit ของ xugarflex
    แต่ว่าต้องเปลี่ยนท่อทางเดินน้ำมันใหม่ทั้งคัน ร้านสายน้ำมันหาได้แล้ว
    แต่ตอนนี้มาติดปัญหาตรงที่ว่าทั้งคันมันต้องใช้ความยาวเท่าไหร่ ขนาดเท่าไหร่
    พี่ๆท่านไหนทราบ รบกวนบอกทีนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 19 เมษายน 2013
  2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองดู 2 แห่ง :)

1) ช่างพล ซอยวัดบัวขวัญ 081 624 5420

2) อรุณการไฟฟ้า สี่พระยา 02 234-3839 / 02 235-1160

3. MrPh00ma

25
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ จะลองสอบถามดู

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เป็นไงบ้างครับ เรียบร้อยดีไหมเอ่ย.....

- - - Updated - - -

เป็นไงบ้างครับ เรียบร้อยดีไหมเอ่ย.....

5. MrPh00ma

25
    0
    0
    ยังไม่ได้ติดต่อไปหาพี่เค้าเลยครับ สอบถามข้อมูลไว้ล่วงหน้า
    พอดีพึ่งทำเรื่องระบบอากาศต่างๆเสร็จ ก็มีเฮดเดอร์จนถึงปลายและก็ระบบไอดีนิดหน่อย
    ตอนนี้กำลังหาข้อมูลเรื่องทำให้เติม E85 ได้อยู่ครับ เพราะมีเพื่อนที่แข่งรถอยู่ก่อนแนะนำให้ใช้ E85 เพราะวิ่งดีขึ้นแบบเห็นผล
    ถ้าพี่ๆท่านไหนทราบเรื่องทำให้เติม E85 ได้ รบกวนชี้แนะและแนะนำด้วยนะครับ
    รถเสร็จสมบูรณ์เมื่อไหร่เดี๋ยวรายงานตัวเข้าคลับด้วยคนนะครับ ^___^
    ขอบคุณครับ

6. MrPh00ma

25
    0
    0
    ขอโทษครับผม ช่างติ่งนี่ใช่คนเดียวกับช่างพลรึป่าวคับ เคยได้ยินชื่อช่างพลผ่านๆหูมาอยู่ในซอยเดียวกัน

7. MrPh00ma

25
    0
    0
    รายงานความคืบหน้าครับ
    ล่าสุดเมื่อตอนบ่ายๆว่างพอดีเลยแวะเข้าไปที่อู่ช่างพล
    ช่างพลคุยง่ายเป็นกันเอง ที่สำคัญราคายังเป็นกันเองด้วยครับ
    คาดว่าคงมีงานเข้าไปให้เฮียแกเรื่อยๆละครับ
    เรื่องสายไฟแกบอกว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไร(แต่ทำไมมันช่างรกเยี่ยงนี้ T.T) ก็เลยจะให้แกช่วยเดินใหม่ให้เรียบร้อย
    ใช้เวลาประมาณ 2-3 วัน เลยคิดว่ารอให้ว่างๆก่อนดีกว่าค่อยเอารถไปทิ้งไว้
    ตอนนี้กำลังศึกษาหาข้อมูลเรื่อง E85
    ว่างๆเดี๋ยวเอารูปรถและห้องเครื่องมาให้ชมกันครับ

8. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    รอติดตามชมผลงานนะครับ

9. MrPh00ma

25
    0
    0
    ตอนนี้เดินสายทางเดินน้ำมัน ปั้มติ๊ก กรองเบนซิน ใหม่หมดแล้วครับ

ตอนแรกมองๆกล่อง E85 ของ Xugarflex ไว้ครับ ราคา 7900

แต่คำนวนแล้วหากล่อง emanage ฟ้ามือสองมาจะคุ้มกว่า

ตอนนี้ก็กำลังหาของอยู่ครับ

ตอนนี้เดินสายทางเดินน้ำมัน ปั้มติ๊ก กรองเบนซิน ใหม่หมดแล้วครับ

ตอนแรกมองๆกล่อง E85 ของ Xugarflex ไว้ครับ ราคา 7900

แต่คำนวนแล้วหากล่อง emanage ฟ้ามือสองมาจะคุ้มกว่า

ตอนนี้ก็กำลังหาของอยู่ครับ

10. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    รอชมครับ

11. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เข้าใจว่าติดพวก e85 kit แล้วเติมอะไรก็ได้

ถ้าจูน emanage คงต้อง e85 ล้วนๆ

แต่ถ้าหน้าบ้านมีปั๊ม e85 ผมก็เลือกกล่องฟ้าเหมือนกัน :p:p:p

12. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    เลือกอะไรบ้างครับในส่วนทางเดินน้ำมันและปั๊มติ๊กครับ แล้วหัวฉีดใช้ของอะไรครับ

เลือกอะไรบ้างครับในส่วนทางเดินน้ำมันและปั๊มติ๊กครับ แล้วหัวฉีดใช้ของอะไรครับ

13. MrPh00ma

25
    0
    0
    สายน้ำมันผมใช้ของ Russell Proclassic II ทั้งไปและกลับครับ ในถังน้ำมันใช้ R10 ของ Gate

ส่วนเรื่องปั้มติ๊กกับกรองเบนซินผมแค่เปลี่ยนใหม่เฉยๆครับ กำลังเก็บเงินจะยกถังน้ำมันออกแล้วติดตั้งถังน้ำมัน Safety + ปั้มติ๊กนอกถัง + Regulator + กรองเบนซิน อยู่ครับ

ส่วนหัวฉีดก็ใช้ของเดิมก่อนเพราะยังไม่มีปัญหา แต่ก็เตรียมหาของมือสองที่ฉีดได้มากกว่าเดิมประมาณ 30% อยู่ครับ

แต่ตอนนี้บอกตรงๆว่ายังไม่รู้เลยว่าของเดิมติดรถมันฉีดอยู่ที่กี่ CC. ((>.<))

14. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    SR20DE E85 ใช้งานแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

15. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอให้สำเร็จ ดังใจนะคร๊าบ จะได้ประหยัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้