ไม่น่าเชื่อ สายกราวด์เส้นเดียวทำให้ไฟนิ่งขึ้นได้แบบชัดเจนเลย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Worawit Mast, 22 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    ไม่น่าเชื่อ สายกราวด์เส้นเดียวทำให้ไฟนิ่งขึ้นได้แบบชัดเจนเลย

2. Worawit Mast

0
    0
    0
    เดี๋ยวไว้ทำเป็นวิดีโอให้ชม ว่าต่อกับไม่ต่อกราวด์ มันต่างกันมาก ดีใจมากเลย

3. ใช้สายของอะไรครับ อยากต่อบ้าง

4. Worawit Mast

0
    0
    0
    มันเขียนว่า RED LION 8 SQ.MM. High Performance Power Cable ครับ

5. ต่อแค่ขั้วลบแบตแบ้วอีกข้างกราวตัวถังหรอครับ

6. Worawit Mast

0
    0
    0
  7. Worawit Mast

0
    0
    0
    มาแล้ว วิดีโอ ไม่ได้ต่อกราวด์

8. Worawit Mast

0
    0
    0
    อันนี้ต่อกราวด์

9. Worawit Mast

0
    0
    0
    คลิปแปลงไฟล์มาแล้วมันเบิ้ล กลายเป็นว่าฉายวน ผมก็ลืมดู 555+

10. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    เอา สายไฟบ้าน มาทำได้ไหม ครับ

11. Worawit Mast

0
    0
    0
    ดูในเวปผมก็เห็นมีเขาเอามาทำนะครับ สายเมนเส้นใหญ่ๆ เลย ส่วนเรื่องทางเทคนิคอะไรนี่ผม ไม่ทราบครับ

12. Worawit Mast

0
    0
    0
  13. Worawit Mast

0
    0
    0
    ของผมต้องเรียกว่าการต่อสายกราวด์เพิ่ม เพราะเดิมของรถมีอยู่แล้ว เพียงเพิ่มมา 1 เส้นตามรูป

14. Worawit Mast

0
    0
    0
    และกำลังจะลองเติมสายเพิ่มไปจุดอื่นๆ จะมารายงานภายหลังครับ

15. Worawit Mast

0
    0
    0
    ติดเพิ่มแล้ว แต่ยังไม่รู้สึกแตกต่างจากติดเส้นเดียว แบบรูปบน http://image.ohozaa.com/view2/wQRKgsppu4AA8Ivu

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้