ปุจฉา : หากจานเบรคคดบ่อยๆสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างครับ? ผมใช้เบรค R32 ปั้มเดิม...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pongsakorn LeeLa Nukornkit, 24 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ปุจฉา : หากจานเบรคคดบ่อยๆสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างครับ? ผมใช้เบรค R32 ปั้มเดิม ควรจะเปลี่ยนปั๊มมั้ยครับ แล้วราคาปั๊ม R32 ประมาณเท่าไหร่ครับ ปล.ช่วงนี้รถงอแงเหลือเกินน T^T

1. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    ลองหาจานเปลี่ยนดู ว่าแต่ทำไมถึงคดบ่อย

2. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ใส่เดิมๆ. ก็ดีนะ.

3. เจาะรูมากไปป่าวคับ แล้วขนาดจานหนาเท่าไหร่ถึงคดคับ

4. @supanya ไม่ทราบเหมือนกันครับ กำลังหาสาเหตุอยู่ครับ สองสามเดือนเริ่มมีเสียงฟี้ดๆ เวลาแตะเบรคแล้วครับ แต่ตอนเจียรมาแรก เงียบกริบ @บุคคล ทั่วไป ไม่ได้เจาะ ไม่ได้เซาะเลยครับ T^T

5. เซ็นเตอร์คาลิเปอร์เคลื่อนรึป่าวคับ อันนี้ผมเดาๆมั่วๆดูนะ

6. เช็คยังไงดีครับคุณบุคคลท้่วไป

7. เดานะคับ คือ คุนเอา r32 มาแปลงใส่ มันก็ต้องสร้างขายึดคาลิเปอร์ขึ้นใช่มั้ยคับ ในตำแหน่งล็อกอาจมีการสึกหรอ เลยอาจทำให้ขณะเบรคพาให้จานมันแกว่งเล็กน้อย ผ้าเบรคจากแรงกดเลยอาจกดจับจานไม่เท่ากัน อะไรประมาณนั้น ผมลองสันนิษฐานเองนะคับ เพราะผมเองก็ไม่ได้ยินเรื่องอย่างนี้มาก่อน แต่..ลองเดาดูและเซ็คดู ผมว่าก็ไม่เสียหายนิคับ

8. ขอบคุณครับเด๋วจะลองสังเกตดู ^^

9. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ พอได้จานซิ่ง ทนความร้อน น้ำหนักเบามา จบเลย

10. หาซื้อได้จากไหนอะครับ

11. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    หายไวๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้