ถามเรื่องน็อตถ่ายน้ำมันเกียร์B11เครื่องE13หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เอกหลาด, 28 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    :cry::cry:หัวน็อตถ่ายน้ำมันเกียร์มันเป็น4เหลี่ยมอะครับ
    มีใครเคยถ่ายเองบ้างครับแล้วใช้ประแจอะไรถอดครับ
    ขอบคุณครับ:cry::cry:

2. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    ใช้ด้ามขันครับ เอาหัวเหลี่ยมใส่เข้าไปแล้วเอาค้อนตีให้มันเข้าไปแน่นๆหน่อย เวลาออกแรงขันถ้ามันแน่นมากเหลีย่มจะได้ไม่เสียครับ เพราะถ้าเหลี่ยมเสียแล้วมะเอาออกไม่ได้ อาจต้องเชื่อมกับน็อตเพื่อขันออกอีกที

เวลาขันเข้าก็ไม่ต้องแน่นมากนะ ใช้กรอกแกรกดึงเอาพอตึงก็พอ จะใช้ปะเก็นเหลวทาเกลียวนิดหน่อยก่อนขันเข้าก็ได้ครับ

**เพิ่มเติม ของเดิมเหลี่ยมมันบุ๋มเข้านะ ถ้าเจอบางคันเป็นแบบเหลี่ยมปูดออกมาคงเปลี่ยนน๊อตหรือทำน๊อตมาแล้ว ก็ต้องใช้ประแจปากตายลองเทียบเบอร์ดูครับ

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ตามด้านบนเลยครับ สอดเข้าไปกดแน่ๆ แล้วโยก

4. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    เติมทางสายไมล์ได้ไหมครับ
    เพราะไม่มีเครื่องมือถอดน็อตที่ว่า

6. loong-sawasdee

loong-sawasdee New Member Member

13
    0
    1
    ลุงเคยใช้รุ่นนี้ พอรู 4 เหลี่ยมบุ่มลงเสียแล้วลำบากมากถอดไม่ออกเลย ช่างต้องเอาขึ้นฮ้อยส์ แล้วเชื่อมหัวนีอตอีกตัวแบบหกเหลี่ยมให้ยื่นยาวออกมา ช่างบอกว่าเชื่อมยากมาก ต้องใช้ลวดเชื่อมแบบพิเศษมิฉะนั้จะเชื่อมไม่ติด นี่เป็นจุดอ่อนของรุ่นนี้ของเขานะ ขอบอก

- - - Updated - - -

ลุงเคยใช้รุ่นนี้ พอรู 4 เหลี่ยมบุ่มลงเสียแล้วลำบากมากถอดไม่ออกเลย ช่างต้องเอาขึ้นฮ้อยส์ แล้วเชื่อมหัวนีอตอีกตัวแบบหกเหลี่ยมให้ยื่นยาวออกมา ช่างบอกว่าเชื่อมยากมาก ต้องใช้ลวดเชื่อมแบบพิเศษมิฉะนั้จะเชื่อมไม่ติด นี่เป็นจุดอ่อนของรุ่นนี้ของเขานะ ขอบอก

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมเอากอกแกรกไขอ่ะครับ ถอดหัวที่เป็นตัวไขน็อตออก
    ที่หัวมันจะเป็นสี่เหลี่ยม ไขได้พอดีเลย

แต่เครื่องผม E15E-T นะ

- - - Updated - - -

ผมเอากอกแกรกไขอ่ะครับ ถอดหัวที่เป็นตัวไขน็อตออก
    ที่หัวมันจะเป็นสี่เหลี่ยม ไขได้พอดีเลย

แต่เครื่องผม E15E-T นะ

8. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้