B13-เบครที่80ขึ้นไป มีอาการสะบัด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aj_ch, 5 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj_ch

aj_ch Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ บี 13
    ผมเบรคที่ความเร็ว80ขึ้นไปแล้วรถมีอาการคือ
    --หัวรถจะแฉล็บออกขวาตลอด
    --ท้ายรถเหมือนจะออกซ้าย
    --ความรู้สึกเหมือนรถมันบิดตัว

ถ้าเบรคที่ความเร็วประมาณ50ปล่อยมือด้วย
    --ไม่มีอาการกินขวาหรือซ้ายเลย

**เป็นไปได้มั้ยว่า เบรค หลังไม่จับจึงทำให้เกินอาการดังกล่าว
    **รถผมติดแก๊สจะหนักท้ายด้วย
    **และผมได้เสริมเบ้ารองที่สปริงหลังทำให้สปริงแข็งขึ้น--เพื่อแก้ปัญหาท้ายห้อย

ขอผู้ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เกี่ยวกับ ระบบเบรค ช่วงล่าง แล้วก็ยาง คร๊าบบบ พี่น้อง ระบบบังคับเลี้ยว อีกอย่าง

3. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    ตามพี่ด้านบนเลยคับเพราะพี่เขาเทพสุดๆฮิ..ฮิ

4. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ....ครอบคุมเลย...ตามนั้นครับเช็คให้หมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้