B16Aเทคเล็กคับถามคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Kupee, 6 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    B16Aเทคเล็กคับถามคับวิ่งธรรมดา12โล ต่อ ลิตร ถ้า ซัดบ่อย 8โล ต่อ ลิตรokไหม และ เทคเปิดที่ 5500 รอบคือไปศูนย์ดาวคะนอง เขาบอกว่าเครื่องตัวนี้เทคเปิดหนักกว่าเครื่องตัวอื่น คือของผมนะ เขาบอกว่าเสียงดังมากกว่าตัวอื่นเลยอยากจะถามเพื่อนๆว่าเทคเปิดนะดังมากป่าว เทคเล็กเนี้ย

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เทคเล็กตัวนี้จะอยู่ในบอดี้ของ EF แรงม้าจะอยู่ประมาณ 150 แรงม้า ใช้ ecu แบบ OBD-1 เป็นรุ่นแรกของ vtec twincam จะว่าเทคเปิดหนักว่าตัวอื่น คิดว่าไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะองศาแคมจะน้อยกว่ารุ่นหลังๆ ส่วนเรื่องเสียงดัง น่าจะเป็นที่เรื่องของท่อมากกว่า ถ้าเป็นไส้ตรง บางรุ่น เวลาเทคเปิดเสียงจะดังมาก

แก้ไขครับ ecu เป็น OBD-0 ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤศจิกายน 2007
  3. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    น่าจะเกี่ยวกับท่อมากกว่าแบบที่พี่ก้องว่า

ตอนใส่ใบเก่าไม่ค่อยดังเท่าไหร่แต่พอใส่เฮด+ปลาย SPOON แล้วทุ้มขึ้นเยอะ

อัตราบริโภค ก็น่าจะโอเคนะครับ 12โล (รถผมทำไม่ได้)ขับเรื่อยๆ 8โล ซัดเนี่ย แต่ของผมเทคเปิดที่4800

4. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    ท่อครับ

5. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    วิ่งไปด้วยกันเทด B เปิดนี้ เสียงหวานมันเข้ามาที่หู

6. EG-4

EG-4 New Member Member

26
    2
    0
    จะให้ tec เปิดดัง เปลี่ยนชุดท่อไอดี ที่เป็นแบบเสตนเลส ความหนาบางๆ กับกรองเปลือยๆ ซักลูก แค่นี้ก็เปิดดังหูแตก แล้วครับ

หรือว่าจะเป็นเทคกระเทยครับ ???

7. num-eg3d

num-eg3d New Member Member

23
    0
    0
    แป๊ดดดดดด.....~

8. PaLmY

PaLmY New Member Member

11
    0
    0
    ผมขอถามหน่อยสิครับถ้าเอtecเล็กมา ทำเป็น tecใหญ่ได้ไมอะครับ แล้วประกบกับb20 จะได้ปะครับ

9. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    วิ่งโอเคดีเลยอ่ะไม่กินน้ำมันมาก สบายๆ

10. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ได้ครับพื้นฐานเดียวกัน เปลี่ยนแคม เปลี่ยนลูก ชุดไฟ ท่อไอดี (เฉพาะเครื่องน่ะครับเกียร์ต่างหาก)

ประกบ B20 ได้เลยครับ

11. Kupee

118
    0
    0
    ทำไมเรียกเทคกระเทย

ทำไมเรียกเทคกระเทยคับมันไม่ดีก่ามากไหมเนี้ยมันก็แรงพอควรนะ ช่วยตอบที่ผมวางอยู่อยากรู้คับ

12. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    มันก็แรงนะเห็นเมื่อก่อนหน้า St.John EFเทคเล็กเพื่อนผมวิ่งไล่ ไมตี้X วาง1G-GTEได้ สบายๆเลย แต่มันแรงน้อยกว่าเทคใหญ่สมัยนี้เอง แต่ผมว่าถ้าเอาแคมเทคใหญ่มาใส่เห็นคู่ละพันกว่าบาทเองมาใส่ และแปลงสายไฟเครื่องเป็นOBD-1โดยเป็นกล่องของ D15B Vtec มาใส่ทำรอมใหม่ผมว่า B16 เทคใหญ่เดิมๆมีโดน

13. Gorillaz

Gorillaz New Member Member

37
    0
    0
    เครื่องผมก็กินเท่านี้แหละ แต่เทคเปิดที่4400กล่องmine

14. Kupee

118
    0
    0
    ไม่แน่ใจว่ากล่องมีปัญหาป่าว คับตอนนี้กินน้ำมัน 10ลิตรวิ่งได้ บางที 65 โล บางที 70 โล บางที 80โล ไม่ได้กดมากเลย ถ้าแก้ มีกล่องไหนมาใส่ได้บ้าง tec เล็ก ทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ผมอยู่ ลาดพร้าวหลัง Big C คับ

15. Kupee

118
    0
    0
    ยังไม่มีใครตอบเลยอะ

16. Kupee

118
    0
    0
    up up upคับ ช่วยด้วยคับ

17. Kupee

118
    0
    0
    up up

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้