ขออนุญาติ สอบถามหน่อนครับ ว่าเครื่องตัวนี้ เขาจูนรอบเครื่องตรงไหน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kitti Jamputta, 24 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kitti Jamputta

Kitti Jamputta Guest

0
    0
    0
    ขออนุญาติ สอบถามหน่อนครับ ว่าเครื่องตัวนี้ เขาจูนรอบเครื่องตรงไหน เวลาเปิดแอร์เครื่องมันจะเร่งมากเลยครับ มีอะไรดีๆแน่นำหน่อยนะครับ

2. น้ำมันหรือแก๊ส แก๊สดูดหรือฉีด ก่อนหน้าเป็นไง ทำอะไรมาบ้าง ทำอะไรกับรถเป็นบ้าง ถ้าไม่เป็นเลยไปให้ช่างดูครับ หรือรอท่านอื่นมาตอบครับ

3. เปิดแอรแล้วรอบเร่งขึ้น รถผมก้เปน. ปกตินะ

4. เปิดไฟหน้า. เครื่องก้เร่ง. เปิดไฟหรี่ก้เร่ง เปิดพัดลมก้เร่ง. สตารจเครื่องครั้งแรกตอนเช้าๆเครื่องก้เร่ง. รถผมเแนแบบนี้อะ.

5. Kitti Jamputta

Kitti Jamputta Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่สนใจและก็ให้รายละเอียดด้วยนะครับ

6. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ยังดีครับรอบเร่ง รถผมรอบตกจนบางทีดับเลยเซ็ง แต่ตามปกติเปิดอุปกรณ์ที่ใช้ไฟฟ้ารอบจะเร่งขึ้นเพื่อปั่นไดร์ชาตท์ไปจ่ายไฟเลี้ยงอุปกรณ์แล้วชาต์ทไฟ ตามทิตสะดีนะครับ แต่ปติบัติรอผู้รู้

7. ตามด้วยคนครับ

ตามที่ เบียร์ วีระ คำสุวรรณ บอก เป็นปกติครับ เครื่องเบนซินจะเป็นอย่างนี้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อแหละครับ เครื่องดีเซลก็เป็นเวลาเปิดแอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้