*+* จะแก้ไขกันสาดหม่นยังไงดีครับ *+*

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย YuS_Za, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    บังเอินรถจอดตากแดดบ่อยอ่าครับ กันสาดเลยเกิดอาการหม่นหมอง แก้ไขยังไงดีครับให้เงางามเหมือนเดิมหรือให้มันไม่หม่น :):)

2. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    มารอคำตอบด้วยคนครับ ถ้าให้รอยขนแมวหายไปได้ จะดีมาก เหอๆ

3. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ตัดใจพ่นดำด้านครับ พอดีขอผมไม่ใช่ของ 0 เป็นแบบ racing เลยไม่เสียดายเท่าไหร่
    แต่พ่นแล้วออกมาดูดีครับ ขัด ทำความสะอาดง่าย

4. not555

not555 New Member Member

37
    3
    0
    ;) ลองใช้น้ำยาลบรอย ที่ใช้กับหน้าปัดอ่ะคับ ถามหาได้ที่ AUTOBACS

5. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    cana กระป๋องแคงนะคับ

6. Hiro

Hiro New Member Member

12
    0
    0
    ใช้ Wax ที่ใช้กับรถก้อได้คับ ลบรอยได้ด้วยนะ แต่ต้องเปงรอยที่ไม่ลึกมาก ผมก้อใช้เมกไกวร์ ที่มีอยู่นั่นแหละ ลองดูคับแร้วจาติดจาย

7. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ขอบคุณครับ เด๋วลองทำดู แล้วถ้าเอาไปขัดด้วยเครื่อง กับน้ำยาขัดสีรถ จะหายไหมเอ่ย

8. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    กาน่าครับ...

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ลงกาน่าธรรมดาๆนี่แหละครับ ลงด้วยมือเลย ไม่ต้องใช้เครื่องหรืออะไร ลงเสร็จก็เอาผ้าสะอาดๆมาเช็ดออก แค่นี้ก็เงาแว้บบบเหมือนตอนใหม่ๆเลยครับ

วิธีรักษาเพิ่มเติมก็คือเวลาเคลือบสีรถก็เคลือบกันสาดไปด้วยเลย (ไม่รู้ว่าเป็นวิธีที่ถูกต้องรึเปล่านะครับ แต่ผมทำแบบนี้ทุกครั้งเลย ตอนนี้ก็ยังเงาดีอยู่ครับ)

ลองดูๆ:D

10. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    wow ! ฟามรู้ใหม่

11. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า มั น เ ป ง ล อ ย เ ย อ ะ ล อ ง ใ ห้ พ ว ก อู่ สี ร ถ

ขั ด ใ ห้ สิ คั บ เ พ ร า ะ มื อ ค ง ขั ด ม ะ อ อ ก

ห ร อ ก คั บ ต้ อ ง ใ ช้ เ ค รื่ อ ง ขั ด คั บ

12. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    ตามนั้นคั๊บ..เพราะผมก็ทำอยู่ประจำเอา เทกแวกซ์ ลงตลอด จะเกิดผลครับ:p

13. บอยcivic

บอยcivic New Member Member

444
    2
    0
    หุ้มเคพล่าเปงคำตอบสุดท้าย

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมเอา กาน่า ขัดเบาๆ แล้วตามด้วยเทคแวก คับ เงาเลยคับ

15. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ทำไงให้โคมไฟหน้าดูไม่หมองอะคับ

16. KEWT2005

KEWT2005 New Member Member

7
    1
    0
    กาน่า มันคืออะไร แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ ท่านผู้รู้ โปรดชี้แนะ

17. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    กาน่า(cana)มันเป็นครีมสำหรับขัดสีรถ รอยเปื้อน คราบต่างๆ ที่เช็ดไม่คอยออก รอยขนแมว เวลาใช้ก็เอาไปทาวนๆทิ้งไว้แร้วก็เช็ดออก เส็ดแร้ว รอยต่างๆก็จาหายไป หาซื้อได้ตามร้านขายวัสดุสี ที่อาคารศรีวรจักรก็มีคับ กระป๋องสีแดงๆ ปามานกระป๋องล่ะ 60-70

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้