ถามปัญหาการเอา Cedia ไปแปลง Evo

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย -=WaTz=-, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -=WaTz=-

-=WaTz=- New Member Member

4
    0
    0
    อยากทราบว่าถ้าจะเอา Cedia ไปแปลง เป็น Evo 7,8,9 จะมีปัญหาไหมครับ เช่น ขับแล้วตัวรถสั่น รถเบี้ยว หรือประกอบไม่ดี คือรวม ๆ มันมีปัญหาไหมคับ การตัดต่อมันทำให้รถเสียสูญไปไหมครับ แล้วเรื่อง กฎหมายผิดไหมคับ
    ความเหมือน เหมือนกันมากน้อยแค่ไหนคับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

2. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    เป็นคำถามที่คลาสสิคสุดๆครับ ผมก้เคยคิดแบบคุณและก็แอนตี้มากเรื่องรถแปลงแบบนี้แต่นั่นมันเมื่อซัก4-5ปีได้แล้วครับ ตอนนี้บอกได้เลยว่า
    ปัญหาที่คุณเคยสงสัยมันแทบจะไม่เกิดขึ้นเลยครับ สมัยนี้เทคนิคการสร้างรถของแต่ละอู่ที่รับแปลงรถที่เรียกว่าทำแท้
    ก้าวหน้ามากๆครับ เรื่องเบี้ยว ฉีก สั่น เสียศูนย์ ไม่มีแน่นอนครับถ้าได้รับการทำอย่างถูกขั้นตอนและวิธี และขึ้นอยุ่กับอู่ที่ทำรถด้วยครับซึ่งมีไม่กี่อู่เท่านั้นที่ได้รับการยอมรับ(อู่ไหนไปเสาะหาเอาเอง อิอิอิ)
    การตัดต่อ(ฟังดูน่ากลัวจัง)จิงๆแล้วไม่ได้ตัดต่อนะครับ แต่จะใช้การเลาะเม็ดอาร์คออกชิ้นส่วนตัวถังที่ต้องการดัดแปลงก็จะหลุดออกแล้วก็เอา
    ส่วนที่ต้องการใส่เข้าแทนที่ด้วยการอาร์คที่จุดเดิมที่เลาะออก การอาร์คจะใช้ Co2 ในการเชื่อมนะครับเพราะจะทำให้ไม่เกิดสนิมที่จุดเชื่อม อันนี้คือเรื่องคร่าวๆของการทำครับ

สรุปคือจะดีไม่ดีสำคัญที่สุดอยู่ที่อู่ ส่วนที่รองลงมาคืออยู่ที่คนทำ อยู่ที่หัวท้ายตัดที่ได้มาและก็อยุ่ที่กำลังทรัพย์ครับ

ปล. ลองศึกษาดูในกระทู้เก่าๆหรือลองเข้าไปดูที่ (ขออนุญาติลงลิงค์นะครับ) www.mitsusport.com

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    มีไม่กี่สำนักคับ ที่ทำรถแล้วมีใบรับรองให้....หาดูคับ จะได้ไม่เสียเงินก้อนโตเสียปล่าวๆ

4. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    อิอิ ผมรับรองได้นะ 7GTA ของผมขับมาตั้งแต่ 6000 กิโล ตอนนี้ 110,000กิโล แปลงจาก Cedia มาตั้งแต่ 2002 ปลายปี ผมว่ามันก็สมราคามากๆนะ จดทะเบียนถูกต้องมันก็ไม่มีปัญหานะ

5. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    ลองดูหลายๆ ร้านเอาที่ถูกใจ เอาที่คิดว่าดีที่สุดแลวกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้