สวัดดี ครับ ผมมีเรื่องมาสอบถามอีกแล้ว เมื่อวานเอารถไปจูนแก็สที่ร้าน ติดตั้งแก็สมา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ekarin Pisswai, 24 กุมภาพันธ์ 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekarin Pisswai

Ekarin Pisswai Guest

0
    0
    0
    สวัดดี ครับ ผมมีเรื่องมาสอบถามอีกแล้ว

เมื่อวานเอารถไปจูนแก็สที่ร้าน ติดตั้งแก็สมา
    สาเหตุที่เอาไปจูนเพราะ จะให้ช่างจูน น้ำมันให้ครับ
    เพราะขับน้่ำมันต้องเหยียบคันเร่วไว้ นิดๆ ถ้าไม่เหยี่ยบรถมันจะดับครับ

ช่างเลยทำการจูนน้ำมัน+แก็สให้ อาการ ดีขึ้นมากครับ ไม่ดับแล้ว
    แต่ๆๆ อาการใหม่มาแทน คือ สตาร์ท ตอนเครื่องเย็น ติดยากมากๆ มากจนคิดว่ามันไม่อยากติด ซ่ะแล้ว
    แต่ สตาร์ทน้ำมัน สตาร์ท ปกติ ครับ

เครื่องคาบู แก็สระบบดูดครับผม
    เราควร แก้ที่จุดไหนดีครับผม

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    จูนแก้สใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้