รบกวนถามครับยาวหน่อย ga15 at ใช้e20 อยู่ดีๆรถสตาร์ทไม่ติด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Teerawut Prangchan, 25 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามครับยาวหน่อย ga15 at ใช้e20 อยู่ดีๆรถสตาร์ทไม่ติด พอขัดหัวเทียนก็ติดบ้างไม่ติดบ้าง พอติดรอบเดินเบาสั่นเป็นช่วง ทดลองขับเร่งออกตัวจะดับบางทีก็ดับไปเลย ก่อนจะเป็นอาการดังกล่าวติดง่ายตลอดแต่รอบเดินเบากระตุกบางจังหวะไม่ดับ ตอนนี้รถไม่ติดเลย ใช้e20มา1เดือนเดินทางไกลมาเมื่อ10วันที่แล้วปกติดี1600โล

1. รอช่างยุทธเรยครับ

เช็คระบบน้ำมั่น กรองเบนซิล ปั้มเชื้อเพลิง หัวฉีด ไฟหัวเทียน หรือนอกเหนือจากนี้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้