ถามเรื่องเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Ane_076, 3 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ane_076

Ane_076 New Member Member

240
    6
    0
    ไม่ไหวแล้วคับ อยากเปลี่ยนเปนเกียร์ธรรมดาแล้ว
    ไม่อยากลงเครื่องใหม่คับ เสียดายเครื่อง เพราะมันวิ่งดีมากมาย
    แต่
    ผมไปถามคนอื่นก็บอกว่า มันยุ่งยากบ้าง เปลี่ยนไม่ได้บ้าง

ไม่รู้ค่าใช้จ่ายจะสูงหรือเปล่า ช่วยบอกหน่อยคับ สับสนมาก

ใช้ 4G91 Auto คับ

2. nakata

nakata New Member Member

292
    15
    0
    ไม่เห็นมันจะยากเลยครับ
    1.ซื้อเกียร์ธรรมดา(หาที่แมตกับเครื่องหน่อยนะ)ต้องมาให้ครบนะพร้อมฟายวิล+ชุดคลัทไม่งั้นบาน
    2.ชุดปั้มคลัทบน
    3.สายคลัท
    4.สายเกียร์
    5.คันเกียร์
    6.ชุดขาเบรคคัลท
    ถ้าได้มาครบก็จบครับ
    หรือสนใจผมกำลังจะยกครับให้ครบเลย086-527-7915พี หรืออยากถามอะไรก็โทรมาได้ครับหลัง16.30น.

3. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    อืม ... มันไม่ยากอย่างที่คิดนะ จิงๆเล้ว ก็อย่างทีNAKATA บอกอะคับ พี่ก็เคยเปลี่ยน ถ้าของครบๆช้าสุดก็2 อาทิตคับ ถ้าของครบๆ เพราะกล่องก็ไมต้องหาเปลี่ยนเเค่ถอดกล่องเกียออโต้ออกเอง ลองดูๆ

4. Ane_076

Ane_076 New Member Member

240
    6
    0
    ขอบคุณคับ

5. ratthamon

ratthamon New Member Member

9
    0
    0
    ตามข้างบนครับ ผมเปลี่ยนแล้ว วิ่งดี ถอดกล่องออก1อัน 2อาทิตย์หาของ 3 วันประกอบ จบแรงเลย ประหยัดน้ำมันอีกต่ะหาก

6. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    อย่าลืม.. หาหม้อน้ำด้วยนะครับ.. หม้อน้ำเกียร์ธรรมดา กะเกียร์ออโต้ ไม่เหมือนกัน

7. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    อืม ช่ายๆลืมไปเลย เก่งจิงๆเลยที่รักเรา อิๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้