4agzeเปลี่ยนเป็นturboของอะไรดีครับ body ke-25

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย smirnoff, 11 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. smirnoff

smirnoff New Member Member

8
    0
    0
    4agze เปลี่ยนเป็น turbo ของอะไรดีครับ ช่างจะเอาของ rb25 มาใส่ ผมว่า boost มันน่าจะมาช้า แต่มาหนัก หมดไว ...........ขอความคิดเห็นหน่อยครับ.........ขอบคุณครับ

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ca18det

3. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / Turbo ของ RB 25 ไม่ดีแน่ๆครับ เพราะเป็น Turbo ของเครื่อง 2.5 ซึ่งมีโข่งหลังใหญ่ ถ้าเอามาใส่คงจะรอรอบนานมาก กว่า Turbo บูสท์จะมา ขับไม่สนุกแน่ แถมเวลามาก็คงจะไม่หนักด้วยเพราะไอเสียของเครื่อง 1.6 จะไม่มีแรงขับมากพอที่จะทำให้ Turbo ของเครื่อง 2.5 ทำงานได้เต็มที่
    / Turbo ที่เหมาะกับ 4A GZE ก็มีอยู่หลายตัวให้เลือก ถ้าเอาแบบราคาไม่สูงก็จะเป็นของ IHI B 52 ของ EJ 20 , TD 05 ของ EJ 20 , TD 04 ของ 4G 93 , GARRETT M 24 A/R 42 ของ CA 18 ถ้าราคาสูงมาหน่อยก็จะเป็น GARRETT M 24 A/R 60 ของ SR 20 ฝาดำหลังหัก เท่าที่เคยขับ 4A GZE เซ็ทTurbo ส่วนตัวแล้วผมจะชอบ IHI B 52 ถึงจะเป็น Turbo ของเครื่อง 2.0 แต่ก็มีโข่งหลังที่รีดทำให้บูสท์มาเร็วขับสนุกไม่รอรอบ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้