ถามเรื่องสายกราวเครื่องเสียงหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย mathint2, 3 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mathint2

mathint2 New Member Member

17
    0
    0
    คือถ้าเราจ่าเดินสายกราวใหม่มากจากแบตเข้า ฟร้อน ปรี และก็แอมใหม่เลย โดยไม่เจาน็อตยึดกับตัวถังมันจ่าดีกล่าที่เราเจาะยึดป่าวคับ ขอความรู้หน่อยคับ คือ อยาเร้ความแตกกต่างว่ามันจ่ามีคุณภาพมากกว่ากันป่าวอ่ะคับ

2. aom.arm

aom.arm New Member Member

5
    0
    0
    ไม่น่าจะดีนะครับ ตามความคิดส่วนตัว เพราะว่าการที่เราเดิน สายกราว จากแบต ก็เท่ากับลงแค่จุดเดียว เพราะกราว ของแบตลงเครื่องแค่จุดเดียว ถ้าจะให้ดี ควรจะเดินสายกราว ของใครของมันนะครับ คือฟร้อน + ปรี 1จุด และเพาเวอร์ตัวละ 1 จุด โดยลงกับตัวถังดีที่สุด ขูดสีออกด้วยนะคับ และเลือกสายกราว ให้ใหญ่ พอ ๆ กะสายไฟนะคับ

3. mathint2

mathint2 New Member Member

17
    0
    0
    ตอนนี้ผมแยกสายกราวละหว่างฟร้อนกับปรีไว้คนละจุด พาวเวอร์ก็คนละจุด คับ จ่าเป็นไรป่าว แล้วความยาวของสายกราวมันจ่ามีผลกระทบไรป่าวคับพี่ ขอบคุณ คุณ aom.arm มากนะคับ คือตอนนี้ก็รู้เรื่องการเดินสายอะไรพอประมาณ จบอิเล็กมาแต่นานแล้วเริ่มเก็บลงหม้อหมด เลยอยากทราบรายละเอียดมากกวานี้อีกหน่อยนะคับ ว่าจ่าทำเองหมเเลยอ่ะคับ

4. 5.1 carstudio

5.1 carstudio New Member Member

159
    0
    0
    ร่วมด้วยช่วยกันเน้อ ถ้าจะให้ดีสายกราวนด์เอาให้สั้นที่สุดเท่าที่จะทำได้คับ:)
    ที่เหลือก้อตาม k.aom.arm แนะนำเลยค้าบ:D

5. MTVSport

MTVSport New Member Member

75
    0
    0
    โทรมาคุยกับเราซิครับ พร้อมแก้ปัญหาให้คุณได้ 028015491 0863098768

6. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    สายกราวด์ ต้องสั้น และใหญ่อย่างน้อยเท่ากับ สายไฟบวก รายละเอียดตาม คห.2 เรยครับ

7. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    เห็นด้วยคับ สายกราวด์ต้องสั้น และมีขนาดเท่าไฟบวกคับต้องแน่ใจว่าขูดสีจนถึงเนื่อเหล็กก่อนยึดนะคับ
    เพราะถ้าลงกราวด์ไม่ดี มีผลกะเสียงนะคับ

8. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ลงสายกาวายที่ห้องเครื่องหลายๆจุดให้แน่ แล้วค่อยมาลงกราวด์แต่ละจุดกับตัวถังรถสายสั่นๆใหญ่ๆดีกว่าครับ ต้องขูดสีตัวถังด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้