CAMRY รุ่นไฟ้ทายตรงปี 2000 จะวาง 3S-GTE ตัวไหนดี

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Gut_Of_Madness, 4 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gut_Of_Madness

Gut_Of_Madness New Member Member

4
    0
    0
    CAMRY รุ่นไฟ้ทายตรงปี 2000 จะวาง 3S-GTE ตัวไหนดี อยากได้ตัวแรงสุด
    เป็น ตัวไหนดีครับระหว่าง ที่อยู่ใน Celica กับ MR2

2. Gut_Of_Madness

Gut_Of_Madness New Member Member

4
    0
    0
    อยากได้คำแนะนำครับ

3. Gut_Of_Madness

4
    0
    0
    3S GTE NONAIR กับ 3S GTE DIRECT COIL ต่างกันยังไงครับ

4. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    direct coil 260hp แรงสุด ใหม่สุดครับ air flow ตัวเก่าสุดมา 225hp non-air flow พกมา 245 hp

5. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    วางของ MR2 ดีกว่าครับเพราะ จะไม่มีปัญหาเรื่อง หาเพลากับเกียรไม่ได้

6. Gut_Of_Madness

4
    0
    0
    ถ้าวางตัว direct coil จะมีปัญหาตรงไหนครับคุณ Num แล้วตัว direct coil มันวางอยู่ในรถรุ่นไหนครับ

7. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    ตัว direct coil จะวางอยู่ใน caldina st215 (corona ตัว wagon 5 ประตู ขับสี่ เกียร์ออโต้ ครับ)

8. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    ดีกว่าตรงที่คุณไม่ต้องมานั่งปวดหัวว่าจะหาเกียรและเพลาขับของ MR2 ได้หรือเปล่าแต่ถ้าคุณจะใช้เกียร AUTO ของเครื่องแล้วทำเป็นขับสองก็ว่ากันอีกเรื่องนึง

9. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    ยังไงเพลา MR2 ก็ต้องใช่ครับพี่ ไม่งั้น แม่งผมมีสิทธิ์เสี่ยงสูงมากครับ เพลา STD อันปิ๊ดเดียวเองฮะ

แต่ว่า ทำเกียร์ไดเรคคอยด์เป็นขับสอง นี่ สนุกเอาเรื่องครับพี่หนุ่ม หุๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้