เครียดเรื่องไมล์คับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย nemesis_Es_beer, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    ใครพอจะมีวงจรของระบบไมล์ (ไอ้ที่บอกเลขไมล์) ของปี 03 บ้างคับ พอดีของผมมันดับปายเลย หลังจากไอ้ตอนที่ไฟไหม้สายตัดหมอกอะ เข้าศูนย์แล้วเค้าบอกว่าไม่มีของลอง เฮ้อ ........ รบกวนคับ เครียดๆๆ

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ฟิวส์ขาดหรือป่าวครับ

3. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    ลองโทรถาม จ๊อต ดูครับ

จ๊อด GETTUNED - 089-815-15-31

4. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0

อย่างที่อยากได้ครับ
    สังเกตุที่รูปนะครับ ฟิวส์ตรงมุงบนซ้ายของรูป แล้วถ้าดูตาม Note: *2 ก็จะรู้ว่าฟิวมันอยู่ในกล่องให้คอนโซล หรือจะดูตามคู่มือรถก็ได้ครับมันมีบอกว่าเป็นตำแหน่งไหน
    แต่ศูนย์ไม่ได้เช็คฟิวส์ให้เหรอครับ ทำไมเขาถึงอยากลองหน้าปัด

หรือว่าลองแล้วฟิวส์ไม่ขาด ถ้างี้ก็งานเข้าเลยหละ แวที่ว่าดับนี่ดับทั้งหน้าจอเลยใช่ไหมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2008
  5. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    พี่โอ๋เจ้าพ่อ DIY

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ รื่ อ ง D i y ต้ อ ง ถ า ม เ พ่ โ อ๋ เ ล ย

7. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    พี่โอ๋ สุดยอดเลยคับ

8. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    โอ๊ว ขอบคุณมากๆ เลยคับ พอดีปายอยู่บ้านแฟนซะนาน ไม่ได้เข้ามาเลย ขอบพุงห้อย ๆ เฮ้ย หลายๆ คร้าบบบ พี่ๆ เพื่อนๆ ชาว es เด๊วพรุ่งนี้แกะแระ ปีใหม่ปายกระโดดหอมแก้มคนละสองที อิอิ

9. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ไม่ต้องมาหอมแก้มผมก็ได้ครับ ผมยกให้ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้