++ ถามเรื่อง Rt 100 หน่อยครับ ขอบคุณครับ ++

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย Speytro_Karn, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ล้อนี่เป็น 4รู114.3 รึเปล่าครับ ใส่ได้มากสุดโดยไม่ติด กี่นิ้ว + ออฟเท่าไหรกำลังดี อยากให้ล้อล้น นิดๆครับ

ส่วนออะไหล่ต่างๆหาได้ที่ไหนมั้งครับ เช่นคอนโซล+เรือนไมล์ ประมาณนี้ ขอในกทมนะครับ เป็นสุสานก็ได้เด้วไปเดิน เอง หรือใครจะไป ก็มาบอกกันหน่อยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบดีๆล่วงหน้าคร้าบบบบ

2. Speytro_Karn

245
    8
    18
    ล้อล้นๆ นี่ล้อหลังนะครับ อิอิ

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ก็ได้ทั้ง ขอบ 15 , 16 , 17 แหล่ะ

เพราะขนาดของล้อเนี่ยจะเป็นแบบ 4 รู 114.3 ที่คุณเข้าใจ แต่ว่ารูปแบบรูเนี่ยจะค่อนข้างหายากหน่อย เพราะว่าจะมีที่ใส่ได้ก็จะเป็นของฮอนด้า แอคคอร์ด รุ่นไฟท้าย 3 เหลี่ยม จะออฟเซ็ทล้อเท่ากัน แต่ว่าเวลาใส่แล้วเนี่ยจะติด ต้องหนุนโดยใส่สเปเซอร์เข้าไป เพื่อที่จะได้หนุนออกมาแต่ว่าถ้าเน้นที่โผล่ออกมานอกซุ้มล้อเนี่ย จะต้เงอปลี่ยนน๊อตล้อทั้งชุดให้ยาวขึ้น และหาแมกซ์ที่มีออฟเซ็ทกว้างเนี่ย ส่วนมากจะเป็นล้อขนาด 17 นิ้วขึ้นทั้งนั้นเลย แต่ถ้าเอาพอเหมาะก็น่าจะสักประมาณ 16 หรือ 17 นิ้วก็พอแล้วครับ เพราะว่าจะดูเต็มซุ้มล้อดีเหมือนกันนะ เหมือนกับที่ผมใส่นี่แหล่ะ หน้ากว้าง 7 นิ้ว ใส่ยาง 205/50R16 ก็กำลังสวยดีนะครับ และอัดให้แข็งด้วยโช๊คแก๊ส ก็พอ เพื่อที่จะไม่ทำให้ล้อกระแทกกับโค้งล้อด้านใน :D:cool:

:) แนะนำเป็นไอเดียนะครับ ลองดูท่านอื่นมาแนะนำต่อนะคร๊าบบบ :)

4. Speytro_Karn

245
    8
    18
    ขอบคุณครับบบ รอท่านอื่นบอกเรื่องอะไหล่ ต่อ อิอิ

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ตอบ 1 .... เรื่องล้ออยากให้ล้นๆ ปลิ้นๆ แบบไม่รองสเปเซอร์ต้องใส่ออฟเซทประมาณ +15 ลงมาครับ ออฟยิ่งน้อยล้อยิ่งล้น ส่วนขอบล้อก็ใส่ถึง 17 ได้ครับ แต่ว่าต้องอัดโช๊คแข็งหน่อย กันกระแทกกับซุ้มล้อ และหน้ากว้างก็ใส่ได้ตั้งแต่ประมาณ 5.5 - 7.5 นิ้วเลยล่ะ รถของผมล้อหลังใช้วิธีใส่สเปเซอร์เอาครับ ยื่นออกมาประมาณ 2 นิ้ว กับล้อขอบ 16x7 นิ้ว ออฟประมาณ +35 ยาง 205/55/16 พอดีซุ้มเลยครับ

ตอบ 2 ... อะไหล่พวกเรือนไมล์ ใน กทม.หาสุสานยากครับ ต้องอาศัยคนที่เค้าขายของพวกนี้อยู่ในบอร์ดเราก็มีขายนะราคาไม่แรงด้วย แต่ถ้าอยากเดินเองก็ต้องไปแถวนครปฐม (นครชัยศรี) ราชบุรี หรือแถววงแหวนอยุธยาครับ มีสุสานให้เดินเยอะ

6. Speytro_Karn

245
    8
    18
    ขอบคุณครับ แล้วใครพอจะมีพวกลายแทงไปหาขุมทรัพย์มั้งครับ อิอิ ไปไม่เป็นได้ยินมานานแล้วพวก นครปฐม ราชบุรี อะไรประมาณนี้อะครับ

7. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ว่างๆๆๆๆนัดไปสอยกันเลยพี่..............อิอิ

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เดี๋ยว่างๆ จะบอกลายแทงให้นะ หรือโทรมาถามก็ได้ 083
    -7007780

9. Speytro_Karn

245
    8
    18
    ว่างเมื่อไร วิตามิน เอ็ม พร้อม นัดกันไปสอยๆๆๆๆ

10. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    อยากโผล ใส่ 17 เลยครับ ใส่แม็คเรียวก็ได้โชว์ขอบ สวยๆ ครับ ลงสเปเซอร์เอาถ้าอยากให้โผล่ ผมใส่อยู่ครับอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้